தூக்கு தண்டனையில் இருந்து தப்பிய பாகிஸ்தான் ஆடவர்; 20 ஆண்டுகள் சிறைத் தண்டனை அனுபவிக்க உத்தரவு

புத்ராஜெயா: செவ்வாய்க்கிழமை (மே 24) பாகிஸ்தானைச் சேர்ந்த ஒருவர், போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டில் போதைப்பொருள் வைத்திருந்தார் என்ற குற்றச்சாட்டில் பதிலீடு செய்யப்பட்டதையடுத்து அவர் தூக்கில் இருந்து தப்பினார்.

கட்டுமான தொழிலாளியாக பணிபுரிந்த சர்தார் அலி ஹாசன் முஹம்மது 47, எட்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு 1909.8 கிராம் ஹெராயின் மற்றும் மோனோஅசெட்டில்மார்ஃபின் வைத்திருந்ததற்காக 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டு 10 முறை சவுக்கால் அடிக்க உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டது.

நீதிபதிகள் டத்தோ வெர்னான் ஓங் லாம் கியாட், டத்தோ ஜபரியா முகமட் யூசோப் மற்றும் டத்தோ ரோட்ஜாரியா புஜாங் ஆகியோர் அடங்கிய கூட்டரசு நீதிமன்றத்தின் மூவர் குழு, போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றத்திற்காக அவருக்குப் பதிலாக போதைப்பொருள் வைத்திருந்ததாக தீர்ப்பளித்தது.

குழுவின் தலைவரான நீதிபதி வெர்னான், சர்தார் அலியின் 20 ஆண்டு சிறைத்தண்டனையை அவர் கைது செய்யப்பட்ட நாளான ஆகஸ்ட் 7, 2014 முதல் தொடங்க உத்தரவிட்டார்.

குற்றப்பத்திரிகையின்படி, சர்தார் அலி ஆகஸ்ட் 7, 2014 அன்று பிற்பகல் 1.10 மணியளவில் சிப்பாங் கோலாலம்பூர் சர்வதேச விமான நிலையத்தில் (KLIA) சர்வதேச வருகை சாமான்களை உரிமை கோரும் பகுதியில் குற்றத்தை செய்தார். அக்டோபர் 27, 2017 அன்று, ஷா ஆலம் உயர் நீதிமன்றம் போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றத்திற்காக அவருக்கு மரண தண்டனை விதித்தது. ஆகஸ்ட் 11, 2020 அன்று மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் சர்தார் அலி தனது மேல்முறையீட்டை இழந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here