ஜூரைடா அமைச்சரவையில் நீட்டிப்பார் என்கிறார் பிரதமர் இஸ்மாயில்

அம்பாங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஜூரைடா கமாருடீன் தற்போது அமைச்சரவையில் நீடிப்பார் என்று பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் தெரிவித்துள்ளார். ஜப்பான் தோக்கியோவில் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் இஸ்மாயில், ஜூரைடா பெர்சத்துவிலிருந்து வெளியேறுவது குறித்து அவரது முன்னாள் கட்சியின் தலைவர் முஹிடின் யாசின் மற்றும் அமைச்சரவை சகாக்கள் உட்பட பல்வேறு நபர்கள் தங்கள் கருத்துக்களைத் தெரிவித்ததாகக் குறிப்பிட்டார்.

ஆனால் இறுதி முடிவு என்னுடையது. முடிவெடுப்பதற்கு இது சீக்கிரம் என்பதால், நான் இன்னும் அவரை சந்திக்காததால், மேற்கொண்டு கருத்து தெரிவிக்க மாட்டேன். நான் (மலேசியா) திரும்பும் வரை காத்திருங்கள். அவரை ஒரு கூட்டத்திற்கு அழைத்து, அவளுடன் விஷயத்தைப் பற்றி விவாதிக்கவும். பின்னர் நான் முடிவு செய்வேன், என்று அவர் கூறினார். அதுவரை ஜூரைடா அமைச்சரவைக் கூட்டங்களில் கலந்து கொள்வார்.

ஜப்பானுக்கான பயணத்தை மேற்கொண்டுள்ள பிரதமர், தோட்ட கைத்தொழில் மற்றும் பொருட்கள் அமைச்சர் பதவியை ஜூரைடா இன்னும் இராஜினாமா செய்யவில்லை என்றும் அவர் அவரை பதவி நீக்கம் செய்யவில்லை என்றும், அதனால்தான் அவர் அமைச்சரவையில் இருக்க முடியும் என்றும் சுட்டிக்காட்டினார். அவர் தனது பதவியில் இருந்து விலகச் சொல்வாரா என்பது இன்னும் உறுதியாகத் தெரியவில்லை என்றும், ஜூரைடாவைச் சந்தித்த பின்னரே முடிவெடுப்பேன் என்று மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

வியாழனன்று, புதிதாக உருவாக்கப்பட்ட பார்ட்டி பங்சா மலேசியாவில் (PBM) சேர பெர்சத்துவிலிருந்து விலகுவதாக ஜூரைடா அறிவித்தார். அமைச்சரவையில் இருந்து ராஜினாமா செய்வது பற்றி விவாதிக்க விரைவில் இஸ்மாயிலைச் சந்திக்க இருப்பதாகவும் கூறினார்.

ஜூரைடா பிபிஎம்மில் இணைவார் என்பது தனக்குத் தெரியும் என்று முஹிடின் கூறினார். இந்த விவகாரம் தொடர்பாக முன்னாள் பிகேஆர் துணைத் தலைவருக்குக் காரணம் காட்டப்பட்ட கடிதம் வழங்கப்பட்டுள்ளது என்றும் கூறினார். ஜூரைடாவின் அமைச்சர் பதவிக்கு பெர்சத்து வேட்பாளரின் பெயரை பிரதமரிடம் சமர்பிப்பதாகவும் முன்னாள் பிரதமர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், தோட்ட கைத்தொழில்கள் மற்றும் பொருட்கள் அமைச்சராக ஜூரைடா நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்படும் வரை அம்பாங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக அமைச்சரவை பதவியில் நீடிக்க வேண்டும் என்று கைருடின் அமன் ரஸாலி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here