பெந்தாங் ஆற்றின் நீர்மட்டம் அபாயகரமான அளவை எட்டியுள்ளது

பெந்தாங், ஜூன் 4 :

நேற்று இரவு முதல் அதிகாலை வரை பெய்த தொடர் மழையால், பெந்தாங் ஆற்றின் நீர்மட்டம் தொடர்ந்து அதிகரித்து, 2.93 மீட்டர் அளவினை பதிவு செய்து, அபாய நிலை உள்ளது.

பெந்தாங் மாவட்ட சிவில் பாதுகாப்பு அதிகாரி, லெப்டினன்ட் (PA) யுஸ்லினா யூசோப் கூறுகையில், ஆற்றின் நீர் மட்டம் தொடர்ந்து உயர்ந்து வருவதால், வெள்ள அபாயம் காரணமாக மாவட்டத்தில் உள்ள ஏழு கிராமங்கள் இன்று காலை 8 மணி வரை உஷார் நிலையில் வைக்கப்பட்டுள்ளன.

சம்பந்தப்பட்ட கிராமங்களில் பெலாகாங் பாலை போம்பா சுகரேலா பெந்தாங், கம்போங் சுகாமாரி, கம்போங் செபெராங், கம்போங் பாங்கோல் கம்பிங், கம்போங் தித்தி கேரா, கம்போங் அலோர் அலி மற்றும் கம்போங் பாங்கோல் பேசி ஆகியவை அடங்கும்.

“அப்பகுதிகளில் மேற்கொண்ட கண்காணிப்பு முடிவுகளில், ஆற்றின் நீர்மட்டம் ஆற்றங்கரைகள் மற்றும் அவற்றை அண்டிய வயல்வெளிகளில் நெற்பயிர்களை விட அதிகமாக உள்ளது.

“இதுவரை, வெள்ளத்தால் மூன்று வீடுகள் மட்டுமே பாதிக்கப்பட்டுள்ளன, கம்போங் சுகாமாரியில் ஒன்று மற்றும் கம்போங் பாங்கோல் கம்பிங்கில் மேலும் இரண்டு வீடுகள் மட்டுமே பாதிக்கப்பட்டுள்ளன, இருப்பினும் மேகமூட்டமான வானிலை காணப்படுகிறது,” என்று அவர் இன்று வெளியிட்ட ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

யுஸ்லினா கூறுகையில், சுங்கை பெந்தாங்கில், நீர் ஓட்டம் வேகமாக உள்ளது, ஆனால் இன்னும் கட்டுப்பாட்டில் உள்ளது, இதுவரை எந்த ஒரு நிவாரண மையமும் திறக்கப்படவில்லை, ஏனெனில் யாரும் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்படவில்லை மற்றும் வெளியேற விரும்பவில்லை.

மேலும் வெள்ள அபாயம் உள்ள பகுதிகளில் அவ்வப்போது கண்காணிப்பு மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகிறது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here