குடும்ப வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்ட ஆண்களும் சட்டத்தால் பாதுகாக்கப்படுவர்

கோலாலம்பூர்: குடும்ப வன்முறையால் பாதிக்கப்படுபவர்கள் பெரும்பாலும் பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகளுடன் தொடர்புடையவர்கள் என்றாலும், துஷ்பிரயோகத்திற்கு ஆளாகும் ஆண்களும் நாட்டில் சட்டத்தால் பாதுகாக்கப்படுகிறார்கள் என்று சட்ட வல்லுநர்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.

மலேசியாவின் அனைத்துலக இஸ்லாமிய பல்கலைக்கழகத்தின் (IIUM) சட்ட விரிவுரையாளர் டாக்டர் கெய்ரில் அஸ்மின் மொக்தார் கூறுகையில், குடும்ப வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்ட பெண் அல்லது ஆணாக இருந்தாலும், குடும்ப வன்முறைச் சட்டம் 1994 [சட்டம் 521] இல் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளபடி பாதுகாக்கப்படுவதற்கான உரிமை உள்ளது. .

குடும்ப வன்முறைச் சட்டம் 1994 [சட்டம் 521] இல் பாதிக்கப்பட்டவரின் வரையறையைப் பார்த்தால், இந்தச் சட்டம் வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்டவர்களை பாலினத்தால் வேறுபடுத்துவதில்லை என்பதை தெளிவாகக் காட்டுகிறது. உண்மையில், கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பின் 8 வது பிரிவைப் பார்த்தால், சட்டத்தின் முன் அனைத்து மக்களும் சமமானவர்கள் மற்றும் பாலினத்தைப் பொருட்படுத்தாமல் சமமான பாதுகாப்பிற்கு தகுதியானவர்கள் என்று கூறும் பிரிவு 8 (1) இல் உள்ள சமத்துவத்திற்கு உத்தரவாதம் அளிக்கிறது.

பெர்னாமா தொலைக்காட்சியின் பெர்னாமா நிருபர் நிகழ்ச்சியில் ஒரு விருந்தினராக பேசியபோது அவர் கூறுகையில், “பாலினம் உட்பட சட்டத்தில் எந்த பாகுபாடும் இருக்க முடியாது என்று பிரிவு 8 (2) கூறுகிறது. இது மிகவும் தெளிவாக உள்ளது, குடும்ப வன்முறையில் இருந்து பாதுகாக்க ஆண்களுக்கும் உரிமை உண்டு” என்று கூறினார். ‘குடும்ப வன்முறை படிக்கட்டுகள்: ஆண்களின் உரிமைகள்’ என்ற தலைப்பில் என்றார்.

எவ்வாறாயினும், குடும்ப வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்ட மற்ற ஆண்களுடன் ஒப்பிடும்போது குடும்ப வன்முறையைப் புகாரளிக்கும் ஆண்களின் புள்ளிவிவரங்கள் மிகவும் குறைவாக இருப்பதாக கைரில் அஸ்மின் கூறினார். எடுத்துக்காட்டாக, சிலாங்கூர் சமூக நலத் துறையின் புள்ளிவிவரங்களின் அடிப்படையில், ஜனவரி முதல் செப்டம்பர் 2020 வரை சிலாங்கூரில் 254 குடும்ப வன்முறை வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, அதில் 30 ஆண் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மட்டுமே அறிக்கை செய்ய முன்வந்தனர்.

குடும்ப வன்முறைக்கு ஆளான ஆண்களின் உண்மையான எண்ணிக்கை பதிவாகியதை விட அதிகமாக இருப்பதாக தான் நம்புவதாகவும் ஆனால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் சில காரணங்களுக்காக அதிகாரிகளிடம் புகார் அளிக்காமல் அமைதியாக இருந்திருக்கலாம் என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்கள் வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் என்று அதிகாரிகளிடம் ஏன் புகாரளிக்க மாட்டார்கள் என்பதற்கு பல காரணிகள் உள்ளன. முக்கிய காரணிகளில் ஒன்று தனிப்பட்ட அல்லது குடும்ப கண்ணியத்தை ஈடுபடுத்துவதாகும். ஏனெனில் அவர்கள் அதிகாரிகளிடம் புகார் செய்தால், சுற்றியுள்ள சமூகத்தால் களங்கம் பார்க்கப்படுகிறது.

அடுத்து, தங்கள் துணையை நம்பியிருக்கும் ஆண்களும் உள்ளனர். அதனால், குடும்ப வன்முறைக்கு ஆளாகியிருப்பதாகப் புகாரளிக்க அவர்கள் பயப்படுகிறார்கள்.  அவர்கள் இன்னும் தங்கள் துணையை நேசிக்கிறோம். தங்கள் துணை மாறுவார்கள் என்று சாக்கு கூறுபவர்களும் உள்ளனர்  என்று அவர் விளக்கினார்.

இதற்கிடையில், குடும்ப வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்ட ஆண்கள், பலவீனமாக கருதப்படுவார்கள் என்ற அச்சத்தில் தங்கள் ஈகோவை ஒதுக்கிவிட்டு, தங்களைத் தாங்களே குற்றம் சாட்ட வேண்டாம். ஏனெனில் எல்லா வன்முறைகளும் தாங்களாகவே ஏற்படுவதில்லை என்று கைரில் அஸ்மின் அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here