மலேசியாவுக்கு தொழிலாளர்களை அனுப்பும் நிறுவனங்களை தேர்வு செய்வதில் வங்கதேச பிரதமர் தலையிடவில்லை என்கிறார் சரவணன்

கோலாலம்பூர்: பங்களாதேஷ் பிரதமர் ஷேக் ஹசீனா, 25 நிறுவனங்களை மலேசியாவுக்கு அனுப்பும் முகவர்களாகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதாக குறிப்பிட்ட சில தரப்பினரின் குற்றச்சாட்டுகள் தவறானவை என்றும் முற்றிலும் ஆதாரமற்றவை என்றும் மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம் சரவணன் வலியுறுத்தியுள்ளார்.

ஷேக் ஹசீனாவுடனான தனது சந்திப்பைத் தொடர்ந்து வெளியான அறிக்கை, வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் தற்போதைய நிலைமை மற்றும் ஆரோக்கியமான பணிச்சூழலை மேம்படுத்துவதில் அமைச்சகம் எடுத்துள்ள முன்முயற்சிகளை மட்டுமே தொட்டதால், தவறாகப் புரிந்துகொள்ளப்பட்டது என்று அவர் விளக்கினார்.

ஆரம்பத்தில், வங்காளதேச மனிதவள அமைச்சகம் 1,520 ஆட்சேர்ப்பு நிறுவனங்களின் பட்டியலைத் தயாரித்தது. அங்கு எனது அமைச்சகம் 25 நிறுவனங்களைத் தேர்ந்தெடுத்தது. இந்தத் தேர்வுக்கு முன், வங்காளதேசத்திலிருந்து தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதில் 10 நிறுவனங்கள் மட்டுமே ஈடுபட்டிருந்தன.

நிறுவனத்தின் ஏகபோகத் தன்மையால், பல ஊழியர்கள் நல்ல வேலை வாய்ப்பு வாக்குறுதிகளால் ஈர்க்கப்பட்டு, இரு நாடுகளைச் சேர்ந்த ஏஜென்சிகளால் சிக்கித் தவிக்கிறார்கள். எனவே, ஊழியர்களின் நலனைக் கவனிக்க, அரசாங்கம் 10 முதல் 25 நிறுவனங்களைச் சேர்க்க ஒப்புக்கொண்டது.

குறிப்பிட்ட 25 நிறுவனங்களில் காசோலை மற்றும் இருப்பு பொறிமுறை செயல்படுத்தப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஏகபோகங்கள் மற்றும் துன்புறுத்தலைத் தவிர்ப்பதற்கும், சாத்தியமான தொழிலாளர்களுக்கு அதிக அணுகலை உருவாக்குவதற்கும், அமைச்சகம் வங்காளதேசத்தில் அதன் இணை நிறுவனத்தால் வழங்கப்பட்ட பட்டியலில் இருந்து மேலும் 250 நிறுவனங்களுக்கு அங்கீகாரம் அளிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட 250 நிறுவனங்கள், முந்தைய 25 நிறுவன கட்டமைப்பில் செயல்படும், அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன என்றார். சுருக்கமாக, 25 நிறுவனங்களில் ஒவ்வொன்றும் 10 நிறுவனங்களை ஆட்சேர்ப்பு சுற்றுச்சூழலின் ஒரு பகுதியாக ஒதுக்கப்படும், குறிப்பாக அமைச்சகம் நிர்ணயித்த தரநிலைகள் மற்றும் வழிகாட்டுதல்களைப் பூர்த்தி செய்யும் என்று அவர் கூறினார்.

ஊழியர் நலன் குறித்த அனைத்துலக தொழிலாளர் அமைப்பின் (ILO) வழிகாட்டுதல்கள் பின்பற்றப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக, 25 நியமிக்கப்பட்ட நிறுவனங்களை மட்டுமே அமைச்சகம் கையாள்கிறது என்று சரவணன் கூறினார்.

எங்கள் அனைத்துலக நிலையை மோசமாக்கியுள்ள கட்டாய தொழிலாளர் பிரச்சினையை கையாள்வதில் மலேசியா தீவிரமாக உள்ளது. எனவே, மற்ற 250 நிறுவனங்கள் அமைச்சகம் நிர்ணயித்த கடுமையான ஆட்சேர்ப்பு தரநிலைகள் மற்றும் சர்வதேச சிறந்த நடைமுறைகளை பூர்த்தி செய்வதை உறுதி செய்வது 25 நிறுவனங்களின் முழுமையான பொறுப்பாகும்.

சில ஆதார நாடுகளை விட அமைச்சகத்திற்கு முன்னுரிமை உள்ளது என்ற தவறான கருத்தை அவர் தெளிவுபடுத்தினார். மேலும் அவர்களின் உற்பத்தி தேவைகளை பூர்த்தி செய்ய வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கு நிறுவனங்களுக்கு அனுமதி வழங்குவதில் மட்டுமே ஈடுபட்டுள்ளது என்று வலியுறுத்தினார்.

பங்களாதேஷ் மட்டுமின்றி, நிறுவனங்கள் தங்கள் ஊழியர்களைப் பெறக்கூடிய 14 ஆதார நாடுகள் உள்ளன. அமைச்சர் பொறுப்புகளை ஏற்றுக்கொண்டதிலிருந்து, நேரடி அல்லது சிறப்பு ஒப்புதல்கள் எதுவும் இல்லை என்று நான் முடிவு செய்தேன்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here