கல்வி கற்கும் வயதில் காளான்களை விற்பனை செய்த 12 வயது சிறுவன் குறித்து விசாரிக்க அதிகாரிகளுக்கு வலியுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயாவில் 12 வயது சிறுவன், தன் குடும்ப செலவினை சமாளிக்க  பள்ளிக்கு செல்ல முடியவில்லை என்று கூறியதை விசாரித்து உதவுமாறு அதிகாரிகளுக்கு வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

முகநூல் பயனர் ரோஸ்மலினா ரோஸ்லான் கடந்த ஞாயிற்றுக்கிழமை ஜோகூரில் உள்ள கோட்டா மசாயில் உள்ள தனது வீட்டிற்கு காளான்களை விற்கச் சென்ற சிறுவனின் கதையை சமூக ஊடகங்களில் வெளியிட்டார்.

காப்புறுதி முகவர், தான் அவனுடைய காளான்களை வாங்க விரும்பவில்லை என்றும், வெப்பமான காலநிலையில் வெளியில் நிற்பதைக் கண்டு சகிக்க முடியாமல் ஆறாம் வகுப்பு  சிறுவனைத் தன் வீட்டிற்கு அழைத்ததாகவும் கூறினார். அவர் நீண்ட நேரம் என் வீட்டின் முன் அமர்ந்திருந்தார். எல்லா நேரங்களிலும் ‘சலாம்’ வழங்குகிறார் என்று அவர் எஃப்எம்டியிடம் கூறினார்.

ரோஸ்மலினா தான் ஜோகூர், கஹாயா பாருவில் வசிப்பதாக சிறுவன் தன்னிடம் கூறியதாகவும், அவனது தந்தை ரேலாவில் பணிபுரிந்ததாகவும், அதே சமயம் பகாங்கில் இருக்கும் அவனது தாயார் வாரத்திற்கு ஒருமுறை  வருவதாகவும் கூறினார்.

அவர் வழக்கமாக புதன் முதல் சனிக்கிழமை வரை காளான்களை விற்பதாக சிறுவன் கூறினான். ஆனால் இன்னும் காளான்கள் சப்ளை இருப்பதால், அவனது தந்தை ஞாயிற்றுக்கிழமை – ஜோகூரில் ஒரு பள்ளி விடுமுறை நாள் – அதை விற்கச் சொன்னார்.

ரோஸ்மலினா தனது இடுகைக்கு நெட்டிசன்களிடமிருந்து வெவ்வேறு பதில்களைப் பெற்றதாகக் கூறினார். இதில் தந்தையின் செயலைக் கேள்விக்குள்ளாக்கும் பல கருத்துகள் அடங்கும். நான்  கல்வி கற்பதைவிட காளான் விற்பனைக்கு முன்னுரிமை அளித்ததாக அவர்கள் கூறினர்.

சிறுவனுக்கு ஆதரவாக நெட்டிசன்கள் இருந்தாலும், அவனது தந்தை மீது கோபமாக இருந்தவர்களும் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். குடும்பத்தில் என்ன நிலைமை இருக்கிறது என்பதை முதலில் கண்டுபிடிக்க வேண்டும். முடிந்தால், ஏதேனும் அதிகாரிகள் விசாரணை நடத்தி குடும்பத்திற்கு உதவ வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here