ஜனவரி முதல் தெரெங்கானுவில் புகைபிடித்தல் தொடர்பான குற்றங்களுக்காக 1,781 சம்மன்கள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன

கோல தெரங்கானு: தெரெங்கானு சுகாதாரத் துறை இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல்  புகையிலைப் பொருட்கள் கட்டுப்பாட்டு விதிமுறைகள் 2004 இன் கீழ் மொத்தம் 1,781 சம்மன்களை 440,200  வெள்ளிக்கான அபராதத் தொகை  வெளியிட்டுள்ளது.

அதன் இயக்குனர் டத்தோ டாக்டர் காஸ்மானி எம்போங், கடந்த ஆண்டு இதே காலக்கட்டத்தில்  243,550 வெள்ளி உள்ளடக்கிய 943 சம்மன்கள் பதிவு செய்ததை ஒப்பிடுகையில் இது கிட்டத்தட்ட இரண்டு மடங்கு அதிகமாகும் என்றார்.

இந்த ஆண்டு மேற்கொள்ளப்பட்ட அமலாக்க நடவடிக்கைகளின் அதிர்வெண் காரணமாக இந்த அதிகரிப்பு ஏற்பட்டதாக அவர் கூறினார். ஏனெனில் நாடு கோவிட்-19இன் இறுதி கட்டத்திற்கு மாறிய பின்னர் உணவகங்கள்  மீண்டும் செயல்பட அனுமதிக்கப்பட்டன.

கடந்த ஆண்டுடன் ஒப்பிடுகையில், உணவகங்கள் மற்றும் உணவகங்களின் செயல்பாடு மிகவும் குறைவாகவே உள்ளது. உணவகங்களில் புகைபிடிக்கும் தடையை இன்னும் புறக்கணிக்கும் நபர்கள் குறித்து பொதுமக்களிடமிருந்து பல புகார்களைப் பெறுகிறோம்.

நேற்றிரவு இங்கு ‘Ops Gomo Asap Malam’ நடவடிக்கைகளின் கீழ் அமலாக்க நடவடிக்கைகளை ஆய்வு செய்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் இவ்வாறு கூறினார். கோலா தெரெங்கானு, கோல நெரஸ் மற்றும் மாராங் ஆகிய மூன்று மாவட்டங்களுக்கு மொத்தம் 55 பணியாளர்கள் அனுப்பப்பட்டனர். 75 க்கும் மேற்பட்ட வளாகங்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்டன.

தடைசெய்யப்பட்ட இடங்களில் புகைபிடித்தல், புகைபிடிக்கக்கூடாது என்ற பலகையை வளாகத்தில் வைக்கத் தவறியமை, அங்கீகரிக்கப்படாத சில்லறை விற்பனை விலையில் புகையிலை பொருட்களை விற்பனை செய்தல் ஆகிய குற்ற அறிவிப்புகளில் அடங்கும்.

மேலும் கருத்து தெரிவித்த டாக்டர் கசேமானி, உணவகங்கள் மற்றும் குளிரூட்டப்பட்ட வளாகங்களில் 775, பத்து புரூக் பொழுதுபோக்கு பூங்கா (364), வணிக வளாகங்கள் (108), கட்டிடங்கள் அல்லது குழந்தைகள் விளையாட்டு மைதானங்கள் (75) மற்றும் அரசு வளாகங்களில் (41) என அபராத தொகை அறிவிப்புகள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here