ஒரு நிமிடம் தலையில் மதித்து அம்மோஸ் தேவபிரவன் உயிரிழந்த வழக்கில் பாண்டியராஜ்க்கு தூக்கு தண்டனை

ஒரு நிமிடம் தொடர்ந்து ஒரு நபரின் தலையை மிதித்த வியாபாரியால் ஒருவர் மரணமடைந்ததை தொடர்ந்து மலாக்கா உயர்நீதிமன்றத்தால் வியாபாரிக்கு தூக்கு தண்டனை விதித்தது. இங்கு புதன்கிழமை (ஜூன் 29) நீதிபதி டத்தோ அகமது நஸ்பி யாசின் தீர்ப்பு வழங்கியபோது, ​​குற்றம் சாட்டப்பட்ட எஸ்.பாண்டியராஜ் 33, அமைதியாக இருந்தார்.

Ahmad Nasfy, தண்டனையில், S. அம்மோஸ் தேவபிரவன் (27) என்பவரின் மரணம், சாட்சியினால் கூறப்பட்ட சாலை விபத்தில் ஏற்பட்ட காயங்களுக்கு முரணானது என்று நீதிமன்றம் கண்டறிந்துள்ளது. அரசு தரப்பு சாட்சிகளின் சாட்சியத்தின் அடிப்படையில் மற்றும் தடயவியல் சான்றுகளின் அடிப்படையில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் செயல்கள் மரண காயங்களை ஏற்படுத்தியதாக அவர் கூறினார்.

கவனமாகப் பரிசீலித்த பிறகு, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் அரசுத் தரப்பு வழக்கிற்கு எதிராக நியாயமான ஆதாரங்களைத் தரத் தவறியதாக நீதிமன்றம்  தெரிவித்தது. “மரண தண்டனையை தவிர நீதிமன்றத்திற்கு வேறு வழியில்லை,” என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, குற்றச்சாட்டின்படி, எஸ்.பாண்டியராஜ் மற்றும் இன்னும் தலைமறைவாக உள்ள இருவர் மீதும்,  மலாக்கா தெங்கா மாவட்டம், அக்டோபர் 21, 2016 அன்று அதிகாலை 4.30 மணியளவில் ஜாலான் துன் அலி சித்ராஸ் மினி மார்ட்டின் முன், மரணத்திற்கு காரணமான கொலை செய்ய பொதுவான நோக்கம் கொண்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் அவருடன் மகிழ்ச்சியடையாததால் பாதிக்கப்பட்டவரை ஒரு நிமிடம் மிதித்தார். மேலும் இறந்தவர் வாகன  விபத்துக்குள்ளானதாக பொய்யான அறிக்கையை அளித்த மற்றொரு சாட்சியால் பாதிக்கப்பட்டவர் மலாக்கா மருத்துவமனைக்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டார்.

இருப்பினும், மற்றொரு சாட்சி இறந்தவரின் சகோதரரைத் தொடர்பு கொண்டு உண்மையைக் கூறினார்.குற்றவியல் சட்டத்தின் 302ஆவது பிரிவின் கீழ் குற்றம் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவர், அதே சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கப்பட்ட குற்றத்தின் பேரிலும் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டார்.

அரசு வழக்குரைஞர் அஹ்மத் சசாலி உமர் மற்றும் துணை அரசு வக்கீல் முகமட் நபிலாலிஃப் முகமட் ரோஸ்லி ஆகியோர் வழக்குத் தொடர்ந்தனர். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் வழக்கறிஞர் பால் கிருஷ்ணராஜா ஆஜரானார். 2018 முதல் நடத்தப்பட்ட நடவடிக்கைகள் முழுவதும் மொத்தம் 16 அரசு தரப்பு சாட்சிகள் அழைக்கப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here