நிதி பிரச்சினையால் கிட்டத்தட்ட 50,000 மலாய் ஒப்பந்ததாரர்கள் உரிமத்தை புதுப்பிக்க முடியாமல் இருக்கின்றனர்

2018 ஆம் ஆண்டு முதல் கட்டுமானப் பொருட்களின் விலைகள் கணிசமாக உயர்ந்து வருவதால், கிட்டத்தட்ட 50,000 மலாய் ஒப்பந்ததாரர்கள் தங்கள் உரிமங்களை புதுப்பிக்க முடியாமல் தங்கள் வணிகங்களை மூட வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

மலேசிய மலாய் ஒப்பந்ததாரர்கள் சங்கத்தின் (எம்எம்சிஏ) துணைத் தலைவர் டத்தோ முகமட் ரோஸ்டி அப்துல் அஜிஸ் கூறுகையில், கோவிட்-19 தொற்றுநோய் குறைவான திட்டங்களுக்கு வழிவகுத்தது. இது வகுப்பு ஜி 1 முதல் ஜி 4 வரையிலான பெரும்பாலான ஒப்பந்தக்காரர்களை பாதிக்கிறது.

தங்கள் உரிமங்களை புதுப்பிக்க முடியாமல் போனதற்கு காரணமான காரணிகளில், அந்தந்த ஒப்பந்ததாரர் வகுப்புகளுக்கு ஏற்ப அவர்களின் மூலதனக் கணக்கில் போதுமான நிதி இல்லை.

அதே நேரத்தில், திட்டங்கள் இல்லாததால், தேவையான முழு செலவையும் அவர்களால் ஏற்க முடியவில்லை என்று அவர் நேற்று (ஜூன் 29) இங்கு 45ஆவது கிளந்தான் எம்எம்சிஏ ஆண்டு பொதுக் கூட்டத்தில் கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இது சம்பந்தமாக, கிளந்தான் எம்எம்சிஏ தலைவரான முகமட் ரோஸ்டி, இந்த நேரத்தில் மலாய் ஒப்பந்தக்காரர்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்க அரசாங்கம் எப்போதும் நிலைமையைக் கண்காணிக்கும் என்று நம்புகிறார்.

இந்த ஒப்பந்ததாரர்களில் பெரும்பாலோர் நிதி நெருக்கடி காரணமாக வேறு துறைகளில் ஈடுபட முடியாது. அவர்களில் சிலர் வங்கிகளில் கடன் வாங்கி உள்ளனர்.

எனவே, இந்த அதிகரிப்புக்குப் பின்னால் உள்ள உண்மையான காரணிகளைக் காண உற்பத்தியாளர்களுடன் அடிக்கடி கண்காணிப்பு மற்றும் சந்திப்புகளை நடத்துமாறு நாங்கள் அரசாங்கத்தை கேட்டுக்கொள்கிறோம் (கட்டுமானப் பொருட்களின் விலைகளில்) என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here