புகைபிடித்தல் தொடர்பான குற்றங்களுக்காக 1,140 நோட்டீஸ்கள் வழங்கப்பட்டுள்ளன

நெகிரி செம்பிலான் சுகாதாரத் துறை இந்த ஆண்டின் முதல் ஆறு மாதங்களில் புகைபிடித்தல் தொடர்பான குற்றங்களுக்காக மொத்தம் 1,140 கூட்டு அபாரதங்களை வெளியிட்டது. இதில் மொத்தம் RM293,100. அதன் இயக்குனர், டத்தோ டாக்டர் ஹர்லினா அப்துல் ரஷிட், புகையிலை தயாரிப்பு விதிமுறைகள் 2004ன் கீழ், மாநிலம் முழுவதும் 3,981 வளாகங்களில் 311 ஒருங்கிணைந்த செயல்பாடுகளின் போது இந்த அறிவிப்புகள் வெளியிடப்பட்டன என்றார்.

கடந்த ஆண்டு, 7,957 வளாகங்களில் 346 செயல்பாடுகள் மூலம் RM137,950 மொத்த கலவையை உள்ளடக்கிய 457 நீதிமன்ற அறிவிப்புகள் வெளியிடப்பட்டன. குறிப்பாக புகைபிடிக்காத பகுதிகளில் புகைபிடித்தல் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கான நடவடிக்கைகளை திணைக்களம் தொடரும் என்று அவர் கூறினார்.

தற்போது, ​​நாங்கள் உணவகங்கள் மற்றும் பிற பொது இடங்களில் தினசரி செயல்பாட்டை தீவிரமாக நடத்தி வருகிறோம் என்று  செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார்.

ஏறக்குறைய ஒன்பது மணி நேர சோதனைகள் உணவகங்கள் மற்றும் வணிக வளாகங்கள் போன்ற 61 வளாகங்களில் நடந்த சோதனைகளின் போது RM17,000 சம்மன் சம்பந்தப்பட்ட மொத்தம் 51 அறிவிப்புகள் வழங்கப்பட்டதாக டாக்டர் ஹர்லினா கூறினார்.  11,052.20 வெள்ளி மதிப்புள்ள பல்வேறு பிராண்டுகளின் 1,834 சிகரெட் பாக்கெட்டுகள் மற்றும் 30 சிகரெட்டுகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here