ஜனவரி முதல் 1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான கடப்பிதழ்கள் வழங்கப்பட்டதாக மக்களவையில் தகவல்

இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் ஒரு மில்லியனுக்கும் அதிகமான கடப்பிதழ் குடிவரவுத் துறையால் வழங்கப்பட்டதாக மக்களவையில் கூறப்பட்டது. இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் ஜூலை 15 வரை மொத்தம் 1,116,730 பாஸ்போர்ட்டுகள் வழங்கப்பட்டதாக உள்துறை அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்ட ஏப்ரல் 1 முதல் ஜூலை 15 வரை பெறப்பட்ட விண்ணப்பங்களின் எண்ணிக்கை 803,011 (பாஸ்போர்ட்)” என்று ஜூலை 19 (செவ்வாய்க்கிழமை) தேதியிட்ட எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் உள்துறை அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. விண்ணப்பம் மற்றும் புதிய கடவுச்சீட்டுகளை வழங்குவதில் தற்போதைய சிக்கல்கள் குறித்து கேட்ட சையத் இப்ராஹிம் சையத் நோ (PH-Ledang) க்கு உள்துறை அமைச்சகம் பதிலளித்தது.

சையது இப்ராஹிம், இந்தப் பிரச்னைக்கு தீர்வு காண எடுக்கப்பட்ட நடவடிக்கைகள் குறித்து உள்துறை அமைச்சகத்திடம் விளக்கம் கேட்டுள்ளார்.

அனைத்துலக எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்டதாலும், மலேசிய யாத்ரீகர்கள் இஸ்லாத்தின் கடமையை நிறைவேற்ற விரும்புவதாலும் பாஸ்போர்ட் புதுப்பித்தல் மற்றும் விண்ணப்பங்களில் சிக்கல்கள் ஏற்பட்டதாக உள்துறை அமைச்சகம் விளக்கியது.

பாஸ்போர்ட் புதுப்பித்தல் மற்றும் விண்ணப்பங்களின் வருகையை நிவர்த்தி செய்ய, MyIMMS போர்ட்டல் மூலம் ஆன்லைன் முறையை செயல்படுத்துவதன் மூலம், குடிநுழைவுத் துறையுடன் அமைச்சகம் ஒத்துழைத்தது.

எனவே, தங்கள் பாஸ்போர்ட்டுகளுக்கு விண்ணப்பிக்க அல்லது புதுப்பிக்க விரும்புவோர் ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்கலாம் மற்றும் அருகிலுள்ள குடிநுழைவுத் திணைக்களத்தில் தங்கள் பாஸ்போர்ட்டைப் பெறலாம் என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

இருப்பினும், புத்ராஜெயா பாஸ்போர்ட் அலுவலகம் மட்டுமே மலேசிய அனைத்துலக பாஸ்போர்ட்களை (பிஎம்ஏ) புதுப்பிப்பதற்கான ஆன்லைன் விண்ணப்பங்களைச் செயல்படுத்த முடியும் என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. மின்னஞ்சல் அறிவிப்பைப் பெற்ற விண்ணப்பதாரர்களுக்கு மட்டுமே வழங்கப்படும் என்று அமைச்சகம் மேலும் கூறியது.

ஏப்ரலில் எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து குடிநுழைவுத் திணைக்களம் கடவுச்சீட்டு விண்ணப்பங்களின் வருகையை எதிர்கொண்டதாக முன்னர் தெரிவிக்கப்பட்டது. அங்கு பல மலேசியர்கள் நீண்ட காத்திருப்பு குறித்து புகார் அளித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here