சுலு உரிமைகோரல் பிரச்சினை ‘சிக்கலானது’ என்கிறார் டிஏபி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்

சுலு சுல்தானகத்தின் வாரிசுகளின் உரிமைகோரல் குறித்த தனிப்பட்ட விளக்கக்கூட்டத்தில் கலந்துகொண்ட டிஏபி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் பிரச்சினை “சிக்கலானது” என்று விவரித்தார்.

Seri Pacific ஹோட்டலில் மூடிய கதவு சந்திப்பில் இருந்து வெளியேறும் போது Teo Nie Ching செய்தியாளர்களிடம் இவ்வாறு கூறினார்.

இந்த விளக்கமளிப்பு குறித்து கூலாய் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரிடம் கேட்டபோது, gag ​​ ஆர்டர் காரணமாக கருத்து தெரிவிக்க முடியவில்லை என்றார். இருப்பினும், இடையில் நிறைய விஷயங்கள் நடந்தன என்று அவள் மேலும் விவரிக்காமல் சொன்னார்.

இரவு 10.40 மணி நிலவரப்படி, சட்ட அமைச்சர் வான் ஜுனைடி துவான்கு ஜாபர், வெளியுறவு மந்திரி சைபுதீன் அப்துல்லா மற்றும் பொருளாதார விவகார அமைச்சர் முஸ்தபா முகமது ஆகியோரின் மாநாடு இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கிறது.

கூட்டம் நள்ளிரவு வரை தொடரலாம் என்று செப்பூத்தே நாடாளுமன் உறுப்பினராக  தெரசா கோக் கூறினார். கூட்டாட்சி பிரதேச அமைச்சர் ஷாஹிதான் காசிமும் மாநாட்டில் இருந்து வெளிநடப்பு செய்ததை பார்க்க முடிந்தது. ஆனால் செய்தியாளர்களிடம் பேசவில்லை.

முன்னதாக, அதிகாரப்பூர்வ ரகசியச் சட்டத்தின் (ஓஎஸ்ஏ) கீழ் வரும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் தனிப்பட்ட மாநாடு குறித்து செய்தி வெளியிட வேண்டாம் என்று ஊடக உறுப்பினர்கள் கூறப்பட்டதாக எஃப்எம்டி செய்தி வெளியிட்டது.

சுலு சுல்தானகத்தின் வாரிசுகளுக்கு மலேசியா குறைந்தபட்சம் RM62.59 பில்லியன் செலுத்த வேண்டும் என்று பிரெஞ்சு நடுவர் நீதிமன்றம் மார்ச் மாதம் தீர்ப்பளித்ததை அடுத்து, Azerbaijan இரண்டு பெட்ரோனாஸ் துணை நிறுவனங்கள் கைப்பற்றப்பட்டதை அடுத்து இந்த விளக்கவுரை வந்துள்ளது.

சபாவில் உள்ள நிலத்திற்கான இழப்பீட்டைப் பெறுவதற்காக வாரிசுகளால் 2017 இல் தொடங்கப்பட்ட சட்ட முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாக இந்த பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here