சிலாங்கூரில் 2018 முதல் 602 காணாமல் போனோர் வழக்குகளில் 67 இன்னும் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை

ஷா ஆலம்: சிலாங்கூர் காவல்துறை 2018 ஆம் ஆண்டு முதல் இந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம் வரை 18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய நபர்கள் சம்பந்தப்பட்ட 602 நபர்களைக் காணவில்லை என்று பதிவு செய்துள்ளது.

சிலாங்கூர் காவல்துறை துணைத் தலைவர் டத்தோ எஸ் சசிகலா தேவி கூறுகையில், 535 வழக்குகள் அல்லது 88.87% வெற்றிகரமாக தீர்க்கப்பட்டு விட்டதாகவும், இன்னும் 67 காணாமல் போனவர்கள் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை என்றும் புள்ளிவிவரங்கள் காட்டுகின்றன.

காணாமல் போனவர்களின் பிரிவில் 18 வயதுக்குட்பட்டவர்கள் (சிறுவர்கள்) குற்றப் புலனாய்வுத் துறையால் (சிஐடி) விசாரிக்கப்படுபவர்கள். 18 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களில் (பெரியவர்கள்) இரண்டு நிலைகளில் காணாமற்போனவர்கள் உள்ளனர்.

2018 க்கு இடையில் இந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம் வரை, 602 விசாரணை ஆவணங்களை (காணாமல் போனவர்கள் குறித்து) திறந்தோம். 67 வழக்குகள் மட்டுமே இன்னும் விசாரிக்கப்படுகின்றன. (அவை) இது வரை கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை. இந்த ஆண்டு ஜனவரி மற்றும் ஜூன் மாதங்களுக்கு இடையில் 164 வழக்குகள் (2018), 138 வழக்குகள் (2019), 112 வழக்குகள் (2020), 114 வழக்குகள் (2021) மற்றும் 74 வழக்குகளின் முறிவை புள்ளிவிவரங்கள் காட்டுகின்றன.

சம்பந்தப்பட்ட மொத்தத்தில் (காணாமல் போனவர்கள்) 363 ஆண்களும், 18 முதல் 80 வயதுக்குட்பட்ட 239 பெண்களும் அடங்குவர்” என்று அவர் நேற்று NSTPக்கு அளித்த சிறப்புப் பேட்டியில் கூறினார்.

ஒவ்வொரு மாதமும் காவல்துறை அதிகாரிகள், காணாமல் போனவர்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதா இல்லையா என்பதை சரிபார்க்க, மீளாய்வுக்காக திறக்கப்பட்ட காணாமல் போனவர்கள் தொடர்பான அனைத்து விசாரணை ஆவணங்களையும் ஆய்வு செய்வார்கள் என்று சசிகலா கூறினார்.

சிலாங்கூர் காவல் படைத் தலைமையகத்தின் (IPK) நிர்வாகப் பிரிவு, நிர்வாகப் பணியாளர் அதிகாரி தலைமையில், மாவட்ட காவல்துறைத் தலைமையகத்தால் திறக்கப்பட்ட, 18 வயதுக்குக் கீழே மற்றும் அதற்கு மேல் உள்ள காணாமல் போனவர்கள் தொடர்பான அனைத்து விசாரணை ஆவணங்களையும் கண்காணிக்கும் என்று அவர் தெரிவித்தார்.

ஒவ்வொரு மாதமும், அனைத்து மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகங்களும் விசாரணை ஆவணங்களை மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் மற்றும் அவர்களின் சந்திப்பின் நிமிடங்கள் சிலாங்கூர் IPK நிர்வாகத்திற்கு அனுப்பப்படும். மேலும் அறிக்கை புக்கிட் அமான் நிர்வாகத்திற்கும் அனுப்பப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்ட ஒருவர் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதும், விசாரணை அதிகாரி பாதிக்கப்பட்டவர் காணாமல் போனது தொடர்பான தகவல்களை எடுத்து பதிவு செய்வார். பகுப்பாய்வின் அடிப்படையில், இந்த வழக்குகளில் சில பொதுவாக குடும்பத்தில் உள்ள கருத்து வேறுபாடுகள் அல்லது பிரச்சனைகளால் ஏற்படுவதாக அவர் கூறினார். சிலர் கடன் வாங்கியிருக்கிறார்கள். சிலர் தங்களைத் தனிமைப்படுத்திக் கொள்ளத் தேர்ந்தெடுத்தனர். அதே நேரத்தில் மன அழுத்தத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களும் இருந்தனர்.

பொதுமக்கள், குறிப்பாக குடும்பத்தினர் மற்றும் நண்பர்கள், தொலைதூரத்தில் இருக்கும்போது சமூக வலைதளங்களைப் பயன்படுத்துவது போன்ற ஒருவரையொருவர் தொடர்பில் இருக்குமாறு சசிகலா அறிவுறுத்தினார். நான் கோவிட்-19 தொற்றுநோயை உதாரணமாகப் பயன்படுத்துகிறேன். குடும்பம், உறவினர்கள் மற்றும் நண்பர்களைப் பார்க்க நாங்கள் மாவட்டத்தை விட்டு வெளியே செல்ல முடியாது. எனவே சமூக ஊடகங்கள் ஒருவரையொருவர் இணைக்க அனுமதித்ததில் முக்கிய பங்கு வகித்தது.

உண்மையில், நாங்கள் வீடியோ அழைப்புகளைச் செய்யலாம், அதாவது அவர்களின் குரலைக் கேட்க முடிந்தது என்பது மட்டுமல்லாமல், நாங்கள் தொடர்புகொண்ட நபரின் நிலை, அவர்கள் ஆரோக்கியமாக இருக்கிறார்களா அவர்கள் எங்கிருக்கிறார்கள் என்பதையும் நாங்கள் பார்க்க முடியும்.”

காணாமல் போனவர்கள் அல்லது நீண்ட காலமாக தொடர்பு கொள்ள முடியாத அன்புக்குரியவர்கள் தொடர்பான தகவல்களை சமூக ஊடக தளங்கள் மூலம் பரப்புவதற்கு பொதுமக்கள் காவல்துறைக்கு உதவ முடியும் என்று சசிகலா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here