தப்பியோடிய மலேசிய தொழிலதிபர் டெடி தியோவை தாய்லாந்து நாடு கடத்துகிறது

பேங்காக், தப்பியோடிய மலேசிய தொழிலதிபர் தியோவ் வூய் ஹுவாட்டின் விசா ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளது. மேலும் அவர் தாய்லாந்து அதிகாரிகளால் நாடு கடத்தப்படுவதற்காக காத்திருக்கிறார். எம்பிஐ குரூப் இன்டர்நேஷனலின் நிறுவனர் 55 வயதான தியோவ், சோங்க்லாவில் உள்ள குடிவரவு போலீசாரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டதாகவும், பின்னர் அவர் பேங்காக்கில் உள்ள சுவான் ப்ளூ குடிவரவு அலுவலகத்திற்கு மாற்றப்படுவார் என்றும் சடாவோ காவல்துறை கண்காணிப்பாளர் போல் கர்னல் புந்தாங் லாச்சரோன் பெர்னாமாவிடம் தெரிவித்தார்.

Danok, Sadao இல் ஒரு ஆன்லைன் சூதாட்ட முயற்சியில் பணமோசடி குற்றச்சாட்டுகள் காரணமாக தியோவின் தென் மாநிலமான சோங்க்லாவில் வெள்ளிக்கிழமை கைது செய்யப்பட்டார் என்ற ஊடக அறிக்கைகளை Bunthaeng மறுத்தார். அவரது விசா ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளது என்றும் தாய்லாந்தில் அவர் மீது குற்றஞ்சாட்டப்பட மாட்டாது என்றார்.

குடிவரவு பணியகத்தின் துணை ஆணையர் போல் மேஜ்-ஜெனரல் அச்சயோன் கிரைதோங் பெர்னாமாவிடம் தியோவ் நாடு கடத்தப்படுவார் என்று கூறினார், ஆனால் எங்கு என்று கூறாமல் நிறுத்திவிட்டார். இப்போது, ​​அது குடியேற்ற நடைமுறை பரிசீலனையில் உள்ளது என்று கேட்டபோது அவர் பதிலளித்தார்.

மலேசியாவில் “ஜோ லோ 2” என்று அழைக்கப்படும், தியோவ் மலேசியா, சீனா மற்றும் தாய்லாந்தில் தேடப்படும் நபர் என்று கூறப்படுகிறது. வெள்ளிக்கிழமை, தாய்லாந்து காவல்துறையின் ஆதாரம், பணமோசடி செய்ததாகக் கூறப்படும் சடாவோவில் உள்ள ஒரு காவல் நிலையத்தில் தியவ் தடுத்து வைக்கப்பட்டிருப்பதாகக் கூறினார்.

நேற்று சண்டே ஸ்டார் தொடர்பு கொண்டபோது தற்போது, ​​போலீசார் அவரை இங்கு சடாவோவில் விசாரித்து வருகின்றனர் என்று அவர் சுருக்கமாக கூறினார். டெடி என்று பிரபலமாக அறியப்பட்ட தியோவ் மலேசியாவுக்கு நாடு கடத்தப்படுவாரா என்பது அவருக்கு உறுதியாக தெரியவில்லை என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்தது.

தாய்லாந்து தேசிய காவல்துறை உதவித் தலைவர் போல் லெப்டினன்ட் ஜெனரல் சுராசேட் ஹக்பர்ன் தலைமையிலான குழு நடத்திய சோதனையில் அவர் கைது செய்யப்பட்டார். இது தாய்லாந்து-மலேசிய எல்லையில் உள்ள சடாவோவில் உள்ள தியோவை எம்பிஐ குழுமத்தின் அலுவலகத்தைத் தேடுவதற்கு வழிவகுத்தது.

தெற்கு தாய்லாந்தில் ஆன்லைன் சூதாட்டத்தின் மீதான ஒடுக்குமுறையைத் தொடர்ந்து அவர் பிடிபட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டது. சோங்க்லா மற்றும் நகோன் சி தம்மரத் மாநிலத்தில் உள்ள உள்ளூர் அரசியல்வாதிகள் சூதாட்ட கும்பல்களில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் கைது செய்யப்பட்டனர்.

சுராசேட் தலைமையிலான விசாரணையில், தியோவுடன் அவர்களுக்கு இருந்த தொடர்பு கண்டுபிடிக்கப்பட்டது என்று போலீசார் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தனர். தாய்லாந்தில் உள்ள எம்பிஐ குழுமத்தின் அலுவலகம் 100 ராய் (16 ஹெக்டேர்) பரப்பளவுள்ள நிலத்தில் அமைந்துள்ளது.

இது ஹோட்டல்கள், பொழுதுபோக்கு இடங்கள் மற்றும் பொழுதுபோக்கு பூங்காக்கள் முதல் ரியல் எஸ்டேட் வரை 10 பில்லியன் பாட் (RM1.22பில்) மதிப்புள்ள பல்வேறு வகையான வணிகங்களில் ஈடுபட்டுள்ளது. போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டின் பேரில் 2017 ஆம் ஆண்டில் மலேசியாவில் தியோவ் கைது செய்யப்பட்டார். ஆனால் அவர் சோங்க்லாவுக்கு தப்பிச் சென்றார். பின்னர் அவர் வழக்கிலிருந்து தப்பினார்.

பெர்லிஸ் காவல்துறைத் தலைவர் துணைத் தளபதி டத்தோ சுரினா சாட், தாய்லாந்தில் உள்ள அவரது பிரதிநிதி, நாடு கடத்தப்பட வேண்டுமானால், மாநில காவல்துறைக்குத் தெரிவிப்பார் என்றார். இதுவரை, அதைப் பற்றிய எந்தச் செய்தியும் இல்லை. நாடு கடத்துவது தொடர்பான எந்த உத்தரவும் எங்களுக்கு இன்னும் வரவில்லை என்று அவர் நேற்று கூறினார்.

2018 ஆம் ஆண்டில், மலேசிய அதிகாரிகள் தியவ் மீது நிதிக் குற்றம் சுமத்தினார்கள் மற்றும் பிரமிட் திட்டத்துடன் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் அவரது சொத்துக்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன, ஆனால் அவர் கடந்த ஆண்டு தாய்லாந்திற்கு தப்பிச் சென்றார்.

MBI குரூப் இன்டர்நேஷனல் அக்டோபர் 2019 இல் மலேசியாவில் தலைப்புச் செய்திகளை வெளியிட்டது. கோலாலம்பூரில் உள்ள தூதரகத்திற்கு வெளியே ஏராளமான சீன பிரஜைகள் அணிவகுத்து, நிறுவனத்திற்கு தங்கள் வாழ்நாள் சேமிப்பை இழந்துவிட்டதாகக் கூறினர்.

எம்பிஐ குரூப் இன்டர்நேஷனல் நடத்தும் ஆன்லைன் பிரமிட் திட்டத்தால் தாங்கள் “ஏமாற்றப்பட்டதாக” அவர்கள் கூறினர். மக்காவ்வில் 83 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர் (RM336 மில்லியன்) பணமோசடி மோசடி தொடர்பாகவும் தியோவ் தேடப்படுகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here