குளுவாங் சிறையில் கைதி மரணம்: 12 நபர்களிடம் வாக்குமூலம் பதிவு

ஜோகூர் பாரு,  குளுவாங் சிறையில் கடந்த மாதம் கைதி ஒருவர் இறந்தது தொடர்பான விசாரணைகளுக்கு உதவ மொத்தம் 12 பேரிடம் வாக்குமூலம் பதிவு செய்யப்பட்டது.

ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ கமருல் ஜமான் மாமத் கூறுகையில் அந்த நபர்களில் மூன்று குடும்ப உறுப்பினர்கள், ஐந்து சிறை கைதிகள் மற்றும் நான்கு சிறை ஊழியர்கள் இருந்தனர். எனினும், சுல்தானா அமீனா மருத்துவமனையில் இருந்து பிரேத பரிசோதனை அறிக்கை இன்னும் வரவில்லை என்றார்.

எவ்வளவு நேரம் ஆகும் என்று எங்களுக்குத் தெரியாது (பிரேத பரிசோதனை அறிக்கை), ஆனால் விசாரணை அதிகாரி எப்போதும் மருத்துவமனையுடன் தொடர்பில் இருக்கிறார். இந்த வழக்கு நீண்ட காலம் நிலுவையில் இருப்பதை நாங்கள் விரும்பவில்லை என்று அவர் இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

அந்த ஆணின் உடல் ஜூன் 29 அன்று அவரது குடும்பத்தினரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டது என்றார். ஜூன் 28 அன்று சிறையில் இருந்து விடுவிக்கப்படவிருந்த நபர், மயக்கமடைந்த நிலையில் காலை 7.30 மணியளவில் குளுவாங்கில் உள்ள மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டார். பின்னர் அவர் இறந்துவிட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டார் என்று கமருல் ஜமான் கூறினார்.

நேற்று, கமருல் ஜமான், காபி கடை உரிமையாளரான கைதி கிம் ஷிக் கீட் (36) மரணம் குறித்து முழுமையான விசாரணை நடத்தப்படும் என்று ஜோகூர் காவல்துறை உறுதியளித்ததாகக் கூறப்பட்டது.

ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், கிம்மின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் கிம் மரணம் குறித்த பிரேத பரிசோதனை மற்றும் வேதியியல் அறிக்கையை வெள்ளிக்கிழமைக்குள் வெளியிட வேண்டும் என்று கோரினர்.

ஜூன் 22 அன்று, செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தால், குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டியதற்காக குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டதற்காக ஏழு நாள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM15,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்ட பின்னர் கிம் ஜூன் 28 அன்று சிறையில் இருந்து விடுவிக்கப்படுவார்.

இருப்பினும் கிம்மின் குடும்ப உறுப்பினர்கள், அவரை அழைத்துச் செல்வதற்காக அதே நாளில், சவக்கிடங்கின் மேலாளரிடமிருந்து அழைப்பு வந்ததாகக் கூறி, கிம் இறந்துவிட்டதாக கூறியதாக குடும்பத்தினர் தெரிவித்தனர்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here