சில மருந்துகளின் தட்டுப்பாட்டைச் சமாளிக்க சுகாதார அமைச்சகம் 3 மருந்துகளை தனியார் நிறுவனங்களுக்கு வழங்குகிறது

கோலாலம்பூர்: சந்தையில் சில மருந்துகளின் தட்டுப்பாட்டைச் சமாளிக்க சுகாதார அமைச்சகம் மேலும் மூன்று வகையான மருந்துகளை தனியார் மருத்துவ நிறுவனங்களுக்கு விநியோகிக்கவுள்ளது.

சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறுகையில், அமைச்சகம் முன்பு paracetamol விநியோகித்ததாகவும், காய்ச்சல் சிகிச்சைக்காக promethazine மற்றும் ஆஸ்துமா சிகிச்சைக்காக சபுடமால் மற்றும் theophylline ஆகியவற்றை விநியோகிப்பதாகவும் கூறினார்.

இன்று மக்களவையில் அமைச்சரின் கேள்வி நேரத்தின் போது, ​​“இந்த மூன்று வகையான மருந்துகளுக்கும் நாங்கள் தனியார் கிளினிக்குகள் மற்றும் மருத்துவமனைகளில் இருந்து ஆர்டர்களைப் பெறுகிறோம். நாங்கள் செலுத்திய அதே விலையில் மருந்துகளை வழங்குவோம்  என்று அவர் கூறினார்.

மலேசிய தேசிய மருந்துகள் கொள்கையை (எம்என்எம்பி) அறிமுகப்படுத்துவதற்கான அமைச்சகத்தின் திட்டங்கள் மற்றும் விநியோக நிலையற்ற தன்மையைக் கட்டுப்படுத்த மருந்துகளின்  சேமிப்பினை உருவாக்குவதற்கான அரசாங்க நடவடிக்கைகளின் அளவு குறித்து இஸ்னாரைசா முனிரா மஜ்லிஸின் (வாரிசன்-கோத்தா பெலூட்) கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

ஜூலை 22 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, அவரது அமைச்சகம் 220 மருத்துவமனைகள் மற்றும் தனியார் கிளினிக்குகளுக்கு பாராசிட்டமாலின் இடையக இருப்புகளை வழங்கியுள்ளதாக கைரி கூறினார். இந்த ஆண்டின் முதல் காலாண்டில்  பாராசிட்டமால் விற்பனை 238% வரை அதிகரித்துள்ளதாகவும் இது முந்தைய ஆண்டின் இதே காலப்பகுதியுடன் ஒப்பிடும் போது எனவும் அவர் கூறினார்.

காய்ச்சல் மற்றும் இருமல் சிகிச்சைக்கான மருந்துகளின் தேவை திடீரென அதிகரித்ததே இதற்குக் காரணம். இந்த உயர் தேவை சில மருந்துகளின் உற்பத்தியை உள்ளூர் உற்பத்தியாளர்களால் அதிகரிக்கப்பட்டாலும், வெளிநாடுகளில் இருந்து இறக்குமதி செய்யப்படும் மருந்துகளின் அளவை அதிகரிப்பதற்கும் கூடுதலாக, சில வகை மருந்துகளுக்கான பற்றாக்குறையை ஏற்படுத்தியுள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இந்த ஆண்டின் நான்காவது காலாண்டில் நிலைமை சீரடையும் என்று தான் எதிர்பார்ப்பதாக கைரி கூறினார்.

சந்தையில் மருந்துகள் பற்றாக்குறைக்கு ஒரு காரணம், சீனாவின் “மொத்த ஊரடங்கு” கொள்கையைத் தொடர்ந்து, பல செயலில் உள்ள மருந்துப் பொருட்கள் (API) உற்பத்தி செய்யப்படும் விநியோகத்தில் ஏற்பட்ட இடையூறு காரணமாகும். ரஷ்யா மற்றும் உக்ரைனில் ஏற்பட்டுள்ள நெருக்கடியும் இந்த பிரச்சனைக்கு பங்களித்துள்ளது என்றார்.

நீண்ட கால நடவடிக்கைகளுக்காக, நெருக்கடியின் போது உட்பட தேசிய பயன்பாட்டிற்கான API விநியோகத்திற்கு உத்தரவாதம் அளிக்க உலகின் முக்கிய API-உற்பத்தி செய்யும் நாடுகளுடன் மூலோபாய ஒத்துழைப்பை நிறுவுவதற்கான கட்டமைப்பை அமைச்சகம் செம்மைப்படுத்துகிறது என்று கைரி கூறினார்.

மலேசிய அறிவுசார் சொத்துக் கழகத்துடன் (MyIPO) இணைந்து காப்புரிமையை பசுமையாக்குவதை (பழைய மருந்துகளின் காப்புரிமை மாற்றங்களை) தவிர்க்க, மருந்து தயாரிப்பு காப்புரிமைகள் தொடர்பாக சுகாதார அமைச்சகத்தின் வக்கீல் பங்கு பலப்படுத்தப்படும்.

இது மலிவு விலையில் பொதுவான மருந்துகளுக்கான முந்தைய அணுகலை உறுதி செய்யும் மற்றும் காப்புரிமை வைத்திருப்பவர்களின் உரிமைகளைப் பாதுகாக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here