நஜிப்பின் சொத்து மதிப்பு RM4.49 மில்லியன் … – நீதிமன்றத்திடம் அறிவிப்பு

கோலாலம்பூர், ஆகஸ்ட் 2 :

முன்னாள் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ நஜிப் துன் ரசாக் தனது சொத்துக்களின் மதிப்பு RM4.49 மில்லியன் என நீதிமன்றத்திடம் அறிவித்துள்ளார்.

SRC இன்டர்நேஷனல் Sdn Bhd மற்றும் அதன் துணை நிறுவனமான Gandingan Mentari Sdn Bhd வாதிகள், RM42 மில்லியன் மதிப்புள்ள அவரது சொத்துக்கள் எதையும் மாற்றுவதையோ அல்லது அகற்றுவதையோ தடுக்க கோரி, இங்குள்ள உயர் நீதிமன்றத்தில் மரேவா தடை உத்தரவைப் பெற்றதால் இந்த சொத்து வெளிப்பாடு வெளியிடப்பட்டது.

மரேவா தடை உத்தரவு என்பது ஒரு தற்காலிக உத்தரவு ஆகும், இது சட்ட நடவடிக்கையின் போது, நிலுவையில் உள்ள சொத்துக்களை அகற்றுவதைத் தடுக்கிறது.

மார்ச் 24 அன்று, நீதித்துறை ஆணையர் டத்தோ முகமட் அரீஃப் இம்ரான் அரிபின், பெக்கான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான நஜிப்பிற்கு மலேசியாவிலோ அல்லது வெளியிலோ உள்ள தனது சொத்துக்களை SRC வழக்கறிஞர்களிடம் எழுத்துப்பூர்வமாக வெளிப்படுத்துமாறு உத்தரவிட்டார்.

இந்த வழக்கின் இறுதி முடிவு நிலுவையில் உள்ள நிலையில், மலேசியாவிலும் வெளியிலும் உள்ள RM42 மில்லியன் மதிப்புள்ள சொத்துக்கள் எதையும் நஜிப் அகற்றவோ, அப்புறப்படுத்தவோ, கையாளவோ அல்லது குறைக்கவோ கூடாது என்று முகமட் அரீஃப் இம்ரான் உத்தரவிட்டார்.

எவ்வாறாயினும், அவர்களது சாதாரண வாழ்க்கை மற்றும் சட்டச் செலவுகளுக்காக மாதத்திற்கு RM100,000க்கு மிகாமல் ஒரு தொகையை வங்கிக் கணக்கு அல்லது பிற ஆதாரங்களில் இருந்து எடுத்து செலவு செய்ய அவருக்கு உரிமை உண்டு.

இன்று ஊடகங்களால் பெறப்பட்ட ஆவணங்களின் அடிப்படையில், 69 வயதான நஜிப், இந்த ஆண்டு ஜூன் 30 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, தனது சொத்துக்களை ஜூலை 20 ஆம் தேதி மெசர்ஸ் ஷஃபீ & கோ மூலம் தாக்கல் செய்த கூடுதல் பிரமாணப் பத்திரத்தில் வெளிப்படுத்தினார்.

அவற்றில் பல நிலங்கள் மற்றும் சொத்துக்கள் பகாங்கில் உள்ள பெக்கான், குவாந்தான், பெந்தோங் மற்றும் கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸ் மற்றும் சிலாங்கூரில் உள்ள செமினியில் உள்ள நிலம் மற்றும் சொத்துக்கள் RM460,987 மதிப்புடையது;

ஐந்து Mercedez-Benz வாகனங்கள் மற்றும் ஒரு பென்ட்லி கான்டினென்டல் ஃப்ளையிங் ஸ்பர், அவற்றில் நான்கு கஜகஸ்தானில் இருந்து அவரது மாமியார்களிடமிருந்து பெற்ற பரிசுகள், ஒரு Honda EX-5 மோட்டார் சைக்கிள் மற்றும் ஒரு Kawasaki ZG மோட்டார் சைக்கிள் (பரிசுகள்), இவை அனைத்தும் RM252,000 மதிப்புடையவை;

அஃபின் வங்கிக் கணக்கில் மொத்தம் RM1.24 மில்லியன் இருப்பதாகவும், அமானா சஹாம் நேஷனல் பெர்ஹாத்திடம் RM2.52 மில்லியன் டெபாசிட் செய்திருப்பதாகவும் நஜிப் தெரிவித்தார்.

ஏப்ரல் 25 ஆம் தேதி தாக்கல் செய்யப்பட்ட பிரமாணப் பத்திரத்தின் மூலம், தன்னிடம் 42 மில்லியன் ரிங்கிட் சொத்துக்கள் இல்லை என்பதை நஜிப் உறுதிப்படுத்தினார்.

இந்த விஷயத்தை அவரது வழக்கறிஞர் முஹமட் ஃபர்ஹான் முஹமட் ஷபி தொடர்பு கொண்டபோது உறுதி செய்தார்.

இன்று நீதிபதி டத்தோ அமர்ஜீத் சிங் முன் நடந்த விசாரணையின் போது, ​​SRC வழக்கின் விசாரணையை ஒத்திவைப்பதற்கான விண்ணப்பத்தை அவர்கள் திரும்பப் பெற்றதாக முகமட் ஃபர்ஹான் கூறினார்.

“இன்று முதல் இரண்டு மாதங்களுக்குள் தற்காப்பு அறிக்கையை தாக்கல் செய்ய வேண்டும் என்ற நிபந்தனையின் பேரில் நாங்கள் விண்ணப்பத்தை வாபஸ் பெற்றோம்,” என்று அவர் கூறினார், அடுத்த வழக்கு அக்டோபர் 13 ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here