போலி மின்தடை இழப்பீடு வழங்கும் குறுஞ்செய்தி மோசடி குறித்து TNB எச்சரிக்கிறது

தெனாகா நேஷனல் பெர்ஹாட் (TNB) சமீபத்தில் ஏற்பட்ட மின்தடையுடன் தொடர்புடைய போலி இழப்பீடு மூலம் பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஏமாற்றும் குறுஞ்செய்தி மோசடி குறித்து பொதுமக்களை அவசரமாக எச்சரிக்கிறது.

குறுஞ்செய்தியைப் பெறும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு, மின்சாரத் தடையால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், அவர்களின் டச் என் கோ வாலட்டில் இழப்பீடாக RM100 பெறுவார்கள் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. தீங்கிழைக்கும் டச்’என் கோ இணைப்பைக் கிளிக் செய்து அவர்களின் இருப்பைச் சரிபார்க்கும்படி கேட்கப்படுவார்கள்.

Facebook இல் TNB ஒரு இடுகையில், TNB இன் சொந்த எண்ணான 15454 இல் இருந்து SMS அனுப்பப்பட்டாலும் இணைப்பைக் கிளிக் செய்ய வேண்டாம் என்று பயனர்களைக் கேட்டுக் கொண்டுள்ளது. எந்தவொரு தகவலையும் சரிபார்க்க பயனர்கள் TNB உடன் சரிபார்க்கவும். மின்சாரம் மற்றும் இயற்கை வளங்கள் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ தக்கியுதீன் ஹாசன், மின்தடையின் போது ஏற்படும் இழப்புகளுக்கு நுகர்வோர், குறிப்பாக வர்த்தகர்கள் TNB தள்ளுபடியை வழங்குவதால், இழப்பீடு கோரலாம் என்று அறிவித்துள்ளார்.

எவ்வாறாயினும், தள்ளுபடி குறித்த விவரங்கள் ஆகஸ்ட் 4 ஆம் தேதி நாடாளுமன்றத்தில் மட்டுமே சமர்ப்பிக்கப்படும் என்று ஜூலை 30 தேதியிட்ட அறிக்கையில் அவர் கூறினார். ஜூலை 27 அன்று, ஜோகூரில் உள்ள யோங் பெங்கில் உள்ள TNB துணை மின்நிலையத்தில் சாதனங்கள் சேதமடைந்ததால் தீபகற்பத்தில் பல பகுதிகளில் மின்சார விநியோகம் தடைபட்டது. உள்நாட்டு, வணிக மற்றும் தொழில்துறை துறைகளைச் சேர்ந்த சுமார் ஒரு மில்லியன் பயனர்கள் இந்த சம்பவத்தால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக தக்கியுதீன் கூறினார்.

கோவிட்-19 எஸ்எம்எஸ் மோசடிக்கு முன்னர் அறிவிக்கப்பட்ட போலி MySejahtera நிதி உதவியின் அதே தந்திரோபாயத்தையே மோசடி செய்பவரும் பயன்படுத்துவதாகத் தெரிகிறது, அதில் போலியான டச் என் கோ இணையதளத்திற்கான இணைப்பும் செய்தியில் உள்ளது. தீங்கிழைக்கும் இணைப்பைக் கிளிக் செய்யும் பயனர்கள் போலியான டச் என் கோ இணையதளத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்படுவார்கள் என்று ராயல் மலேசியா காவல்துறை (PDRM) தெரிவித்துள்ளது. அவ்வாறு செய்வதன் மூலம், அவர்கள் தங்கள் தனிப்பட்ட விவரங்களை மோசடி செய்பவர்களுக்கு வழங்க முடியும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here