புதிய புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தின் கீழ் வங்காளதேச தொழிலாளர்களின் முதல் பகுதியினர் வந்துள்ளனர்

புத்ராஜெயா: மலேசியாவுடன் கடந்த டிசம்பரில் கையெழுத்திட்ட ஒப்பந்தத்தைத் தொடர்ந்து வங்காளதேச தொழிலாளர்களின் முதல் தொகுதியை இன்று மலேசியா பெற்றதாக மனிதவள அமைச்சர் எம் சரவணன் தெரிவித்தார்.

டிசம்பர் 19 அன்று மலேசியா மற்றும் வங்காளதேசத்திற்கு இடையே கையெழுத்திடப்பட்ட வங்காளதேச தொழிலாளர்களின் ஆட்சேர்ப்பு குறித்த புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தை (MoU) தொடர்ந்து தொழிலாளர்களின் வருகை என்று அவர் கூறினார்.

சரவணன் மற்றும் வங்காளதேச  வெளிநாட்டவர்களின் நலன் மற்றும் வெளிநாட்டு வேலைவாய்ப்பு அமைச்சர் இம்ரான் அகமது ஆகியோர் கோலாலம்பூரில் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு அமலில் இருக்கும் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டனர்.

சரவணன் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், இந்தத் தொழிலாளர்கள் குழு உற்பத்தித் துறையில் பணியமர்த்தப்படுவார்கள். மலேசியாவுக்குள் வங்காளதேச தொழிலாளர்களின் நுழைவு இன்று முதல் தொகுதிகளாக மேற்கொள்ளப்படும் என்றார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, பங்களாதேஷ் தூதரகம் கடந்த வாரம் அந்த நாட்டிலிருந்து 6,000 தொழிலாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்வதில் ஈடுபட்டுள்ள 80 உள்ளூர் முதலாளிகளின் விண்ணப்பங்களை சான்றளித்தது.

குடிநுழைவுத் துறைக்கு லெவி செலுத்தி, பங்களாதேஷ் தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்த உத்தேசித்துள்ள முதலாளிகள், வேலைவாய்ப்புச் சரிபார்ப்பு மற்றும் வேலைவாய்ப்பு ஒப்பந்தங்கள் மற்றும் பணி ஆணைகள் போன்ற ஆவணங்களை தூதரகத்தில் விண்ணப்பிக்கலாம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here