ஆட்கடத்தல் தடுப்பு சோதனையில் 6 பேர் மீட்பு; 4 பேர் கைது

கிள்ளான் கம்போங் சுங்கை உடாங்கில் நடந்த சோதனையின் போது, ​​கடத்தலுக்கு ஆளான ஆறு பேரை – புலம்பெயர்ந்தோர் அனைவரும் – கட்டாய உழைப்பில் இருந்து போலீசார் மீட்டுள்ளனர்.

மேலும் 38 மற்றும் 43 வயதுடைய ஒரு ஆண் மற்றும் பெண் மற்றும் வெளிநாட்டு தம்பதிகள் என நான்கு சந்தேக நபர்களையும் அவர்கள் கைது செய்துள்ளனர். சோதனையின் போது இருபது கடப்பிதழ்கள் மற்றும் RM13,600 ஆகியவையும் கைப்பற்றப்பட்டன.

போலீஸ் அறிக்கையின்படி, 24 மற்றும் 44 வயதுக்குட்பட்ட ஆறு பாதிக்கப்பட்டவர்கள், வேலைவாய்ப்பு முகவரால் ஏமாற்றப்பட்ட பின்னர் சிமென்ட் தொழிற்சாலையில் நீண்ட நேரம் வேலை செய்ய வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

தொழிற்சாலையில் அதிக சம்பளத்தில் வேலை வாங்கித் தருவதாக அவர்களுக்கு வாக்குறுதி அளிக்கப்பட்டது விசாரணையில் தெரியவந்தது. இருப்பினும், வந்தவுடன், பயணத்திற்கான செலவுகள் மற்றும் பாஸ்போர்ட்டுகளுக்கான செலவுகள் ஒவ்வொரு மாதமும் அவர்களது சம்பளத்தில் இருந்து கழிக்கப்பட்டது. மேலும் அவர்கள் இந்த ‘கடனை’ செலுத்த நீண்ட நேரம் உழைக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது” என்று தெற்கு கிள்ளான் மாவட்ட காவல்துறை தலைவர் சா ஹூங் ஃபோங் கூறினார்.

முகவர் அவர்களின் பாஸ்போர்ட்டுகளையும் பறிமுதல் செய்திருக்கின்றனர். மேலும் பணி அனுமதிகள் வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட போதிலும் அவர்கள் சரியான ஆவணங்கள் இல்லாமல் வேலை செய்ய வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

2007 ஆம் ஆண்டு ஆட்கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தடுப்புச் சட்டம் பிரிவு 44ன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக சா கூறினார். இதுபோன்ற வழக்குகள் ஏதேனும் இருந்தால் காவல்துறையில் புகார் அளிக்குமாறு பொதுமக்களை வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here