வலுவான நாணயம் காரணமாக மலேசியர்கள் சிங்கப்பூரில் வேலைக்குச் செல்வது ஒன்றும் புதிதல்ல என்கிறார் சரவணன்

சிங்கப்பூரின் வலுவான நாணயம் மற்றும் சிறந்த சம்பளம் காரணமாக 400,000 க்கும் மேற்பட்ட மலேசியர்கள் சிங்கப்பூரில் வேலை செய்ய ஈர்க்கப்படுகிறார்கள் என்ற செய்திகளை மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் கூறுகையில், இது போன்ற நிகழ்வு மலேசியாவில் மட்டுமல்ல, உலகளவிலும் நடக்கிறது.

இது உலகளாவிய அணுகுமுறை; நாம் அத்தகைய ஒப்பீடுகளை செய்ய முடியாது. சில மலேசியர்கள் சிங்கப்பூரின் நாணயம் காரணமாக வேலைக்குச் செல்கிறார்கள். ஆனால் இந்தோனேசியாவில் இருந்து தொழிலாளர்களும் மலேசியாவிற்கு வருகிறார்கள். ஏனெனில் எங்கள் ஊதியம் சிறப்பாக உள்ளது.

வியாழக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 11) mynext initiative தொடங்கிய பின்னர், “இது ஒன்றும் புதிதல்ல” என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். சிங்கப்பூரில் 400,000 மலேசியர்கள் சராசரியாக RM6,095 முதல் RM9,624 வரை  வேலைகள் மற்றும் 3D துறையில் (ஆபத்தான, அழுக்கு மற்றும் கடினமான) வேலை செய்வதன் மூலம் வேலை செய்வதாக ஒரு உள்ளூர் மலாய் நாளிதழ் தெரிவித்துள்ளது.

நேபாளம் உட்பட பல்வேறு நாடுகளைச் சேர்ந்த பாதுகாப்புத் துறையில் பணிபுரியும் தொழிலாளர்களை மலேசியா ஈர்த்துள்ளது என்று ஒரு உதாரணத்தை மேற்கோள் காட்டி சரவணன் கூறினார்.

உள்ளூர்வாசிகள் பாதுகாவலர்களாக பணியாற்ற விரும்பாததே இதற்குக் காரணம்  என்று அவர் மேலும் கூறினார். குறைந்தபட்ச ஊதியம் மற்றும் பொருளாதார வளர்ச்சியை கருத்தில் கொண்டு, வடிகால் பிரச்சினையை அமைச்சகம் விரிவான முறையில் ஆராயும் என்றும் அவர் கூறினார். இந்தப் பிரச்சினையை நாங்கள் ஒரே கண்ணோட்டத்தில் பார்க்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

மலேசிய முஸ்லிம் உணவக ஆபரேட்டர்கள் சங்கம் (பிரெஸ்மா) வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் ஆட்சேர்ப்புக் காலத்தை நீட்டிக்கக் கோரி விடுத்த வேண்டுகோளின் பேரில், தமக்கு இப்போதுதான் தகவல் கிடைத்ததாக சரவணன் கூறினார். முதலில் அமைச்சு மட்டத்தில் விவாதிப்போம் என்றார்.

தொழிலாளர்கள் பற்றாக்குறையால் நாடு முழுவதும் 3,000க்கும் மேற்பட்ட மாமாக் உணவகங்கள் மூடப்படலாம் என சங்கம் கவலை தெரிவித்துள்ளது.

ஆகஸ்ட் 15 மற்றும் 31 க்கு இடையில் வெளிநாட்டு ஊழியர்களை எடுத்துக்கொள்வது இடைநிறுத்தப்படுவதாக அதிகாரிகள் அறிவித்ததைத் தொடர்ந்து சங்கத்தின் அழைப்பு வந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here