இஸ்லாத்தை அவமதித்தாக தனித்து வாழும் தாயாருக்கு 8,000 வெள்ளி அபராதம்

கோலாலம்பூர்: இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, தனது முகநூலில் இஸ்லாத்தை இழிவுபடுத்திய குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட தனித்து வாழும் தாய்க்கு, செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் RM8,000 அபராதம் விதித்தது.

ஒரு தனியார் நிறுவன ஆலோசகராக பணிபுரியும் பிரதிவாதியான ஹாங் ஜியா மிங் 34, நீதிபதி நோர் ஹஸ்னியா அப் ரசாக் முன் மொழிபெயர்ப்பாளர் மூலம் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் இந்த மனுவை தாக்கல் செய்தார்.

சம்பந்தப்பட்ட அபராதத்தை செலுத்தத் தவறினால், ஆறு மாதங்கள் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்கவும் OKS-க்கு நோர் ஹஸ்னியா உத்தரவிட்டார்.

வழக்கின் உண்மைகளின் அடிப்படையில், மார்ச் 12 அன்று இரவு 9.22 மணிக்கு ஜாய்சியன் ஹாங்கின் சுயவிவர இணையதள பயன்பாட்டுச் சேவை மூலம் OKS தெரிந்தே தீங்கிழைக்கும் தகவல்தொடர்புகளை உருவாக்கி அனுப்பத் தொடங்கியது.

அந்த பதிவில் ‘எத்தனை முட்டாள்கள் தங்கள் கூட்டங்களின் பிரார்த்தனைகள் கோவிட்-19-ல் இருந்து அவர்களை விலக்கி வைக்கும் என்று நினைத்து மூளையில் பாதிப்பு ஏற்பட்டது’ (எத்தனை முட்டாள்களுக்கு மூளை பாதிப்பு ஏற்பட்டது என்று நிறுவப்பட்ட பிரார்த்தனைகள் அவர்களை கோவிட்-19 இல் இருந்து விலக்கி வைக்கும்) ‘மிக முட்டாள்’ என்ற வார்த்தைகளுடன் இருந்தது.

மற்றவர்களைப் புண்படுத்தும் நோக்கத்துடன் இது செய்யப்பட்டது, பின்னர் 13 மார்ச் 2020 அன்று மதியம் 12.41 மணிக்கு வாங்சா மஜூவில் உள்ள முவாட்ஸ் ஜபல் மசூதியில் வாசிக்கப்பட்ட புகார்தாரர் தனது பணியிடத்தில் உள்ள வாட்ஸ்அப் அரட்டை குழு மூலம் செய்தி தொடர்பான செய்தியைப் பெற்றுள்ளார்.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 (சட்டம் 588) பிரிவு 233(1)(a) இன் கீழ் குற்றம் செய்ததாக அந்தப் பெண் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளார். மேலும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 233(3) இன் கீழ் அதிகபட்சமாக RM50,000 அபராதம் விதிக்கலாம்  அல்லது அதிகபட்சமாக ஓராண்டு சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் சேர்த்து தண்டனைக்கு பிறகு தொடரும் ஒவ்வொரு குற்றத்திற்கும் RM1,000 அபராதம் விதிக்கப்படும்.

துணை அரசு வழக்கறிஞர் நஜிஹா பர்ஹானா சே அவாங் நடத்திய வழக்கு விசாரணை, நீதிமன்றம் OKSக்கு தண்டனை வழங்க பரிந்துரைத்தது.

இருப்பினும், OKS ஐப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர் Haijan Omar வாதிட்டார். OKS இன் ஒற்றைத் தாய் என்ற நிலையைக் கருத்தில் கொண்டு குறைந்தபட்ச தண்டனையை நீதிமன்றம் பரிசீலிக்க வேண்டும் என்று வாதிட்டார். அவர் ஒன்பது வயது மகனைக் கொண்டிருக்கிறார், மேலும் இதய நோய் மற்றும் தனியார் பணியாளராக பணியாற்றுகிறார். ஒரு மாதத்திற்கு RM12,000 சம்பாதிக்கும் ஆலோசகர்.

மேல்முறையீட்டுச் செயல்பாட்டின் போது, ​​OKS தனது செயல்களுக்கு வருந்துவதாகவும், பேஸ்புக்கில் தனது இடுகை தவறான புரிதலை ஏற்படுத்தியதாகவும், தனது முன்னாள் சக ஊழியர்களை புண்படுத்தியதாகவும் ஒப்புக்கொண்டார்.

இந்தச் செயலால் நான் பாடம் கற்றுக்கொண்டேன். மேலும் எதிர்காலத்தில் எனது கருத்துக்களை வெளிப்படுத்துவதில் கவனமாக இருப்பேன் என்று உறுதியளிக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here