சிபு அருகே உள்ள லாங்ஹவுஸில் ராக்கெட் குப்பைகள் என சந்தேகிக்கப்படும் பொருள் கண்டெடுக்கப்பட்டது

சிபு: லாங்ஹவுஸில் உள்ள ஒரு யூனிட்டின் கூரையில் நேற்று கண்டெடுக்கப்பட்ட ஒரு பொருள், சீன லாங் மார்ச் 5பி ராக்கெட்டின் துகளாக இருக்கலாம் என்று இங்கு அருகிலுள்ள சுங்கை அசன் பாயுவில் உள்ள லாங்ஹவுஸில் வசிப்பவர்கள் அதிர்ச்சியடைந்தனர்.

5.8 சென்டிமீட்டர் (செ.மீ) அகலமும் 7.62 செ.மீ நீளமும் கொண்ட இந்த பொருளை சுங்கை அசன் பாயுவில் உள்ள ரூமா ரென்யாமில் உள்ள யூனிட்டின் உரிமையாளர் மற்றும் குடும்பத்தினர் வீடு திரும்பியபோது கண்டுபிடித்ததாக பிண்டாங்கோர் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு நிலையத்தின் (பிபிபி) தலைவர் நிக்கோலஸ் பெலுலின் தெரிவித்தார்.

அவரது கூற்றுப்படி, சிபு பிபிபியில் உள்ள அதிகாரிகளிடமிருந்து இரவு 8.50 மணியளவில் லானாங் காவல் நிலையத்திலிருந்து அழைப்பைப் பெற்ற பிறகு கண்டுபிடிப்பு பற்றிய அழைப்பு வந்தது.

பிண்டாங்கூர் பிபிபியில் இருந்து ஒரு குழு அந்த இடத்திற்கு அனுப்பப்பட்டு இரவு 10.38 மணிக்கு 37 கிலோமீட்டர் தூரத்தை உள்ளடக்கியதாக அவர் கூறினார்.

இடத்திற்கு வந்து பார்த்தபோது, ​​லாங்ஹவுஸின் கூரையில் சந்தேகத்திற்கிடமான பொருள் ஒன்று விழுந்து அதை ஊடுருவி வீட்டின் மரக் கற்றைகளில் சிக்கியது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. கூரையில் ஒரு கண்ணீர் இருந்தது.

மேலும் விசாரணைக்காக சிபு போலீஸ் தலைமையகம் மற்றும் லானாங் காவல் நிலையத்தில் இருந்து போலீஸ் குழுக்களால் பொருள் எடுக்கப்பட்டது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

உரிமையாளரின் கூற்றுப்படி, அவரும் அவரது குடும்பத்தினரும் வேலை காரணமாக லாங்ஹவுஸுக்கு அரிதாகவே திரும்பியதால், அந்த பொருள் சில வாரங்கள் இருந்திருக்கலாம் என்றும், கூரையில் ஒரு துளை இருப்பதைக் கண்டபோது மட்டுமே அதைக் கவனித்ததாகவும் அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், சனிக்கிழமை மாலை, சுங்கை மேரா காவல் நிலையத்தில், உரிமையாளர்  போலீஸ் அறிக்கையில், ஜூலை 30 அன்று இரவு தனது அறையின் கூரையிலிருந்து பலத்த இடி சத்தம் கேட்டதாக தனது அண்டை வீட்டார் கூறியதாகக் கூறினார்.

ஜூலை 31 அன்று, மலேசிய விண்வெளி நிறுவனம் (MYSA) ஜூலை 30 அன்று சரவாக்கைச் சுற்றி இரவு வானத்தில் காணப்பட்ட பிரகாசமான பொருட்களைக் கண்டது, சீன லாங் மார்ச் 5 பி ராக்கெட் குப்பைகளிலிருந்து வந்தவை என்பதை உறுதிப்படுத்தியது. பெரும்பாலான குப்பைகள் சுலு கடலில் விழுந்துள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here