விபச்சாரத்தில் ஈடுபடுத்தப்பட்டதாக நம்பப்படும் பெண்கள் காவல்துறையால் மீட்பு

கோலாலம்பூர், ஆகஸ்ட் 14 :

ஜின்ஜாங்கில் உள்ள தாமான் ஃபடாசான் என்ற இடத்தில் நேற்று நடந்த சோதனையில், விபச்சாரிகளாக மாற வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருந்த வெளிநாட்டுப் பெண்களை போலீசார் மீட்டனர்.

காலை 11 மணியளவில் நடந்த சோதனையில், ஜின்ஜாங் காவல் நிலையத்தைச் சேர்ந்த ஒரு போலீஸ் குழு விபச்சார கூடாரம் என்று சந்தேகிக்கப்படும் வளாகத்தில் சோதனை நடத்தியது.

இதில் மொத்தம் 19 பேர் கைது செய்யப்பட்டதாகவும், அவர்களில் 18 பேர் 25 முதல் 39 வயதுக்குட்பட்ட வெளிநாட்டுப் பெண்கள் என்றும், இவர்கள் விபச்சாரத்தில் ஈடுபடுத்தப்பட்டதாக நம்பப்படுகின்றது என்றும் செந்தூல் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர், துணை ஆணையர் பெஹ் எங் லாய் தெரிவித்தார்.

மேலும், அந்த வெளிநாட்டு பெண்ணின் பாதுகாவலராக கருதப்படும் 34 வயதுடைய உள்ளூர் ஆணும் கைது செய்யப்பட்டார்.

இவர்கள் அனைவரும் வற்புறுத்தலின் பேரில் வேலை செய்வதையும், வழங்கப்பட்ட சேவைகளின் விளைவாக சம்பளம் பெறுவதையும் ஒப்புக்கொண்டனர்.

“அவர்களுள் 17 பெண்கள் மலேசியாவில் இரண்டு வருடங்கள் பணிபுரிந்தனர், மேலும் அவர்களிடம் சரியான பயண ஆவணங்கள் எதுவும் இல்லை.

“இப்போது அனைத்து சந்தேக நபர்களும் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர், அவர்களில் 17 வெளிநாட்டு பெண்கள் ஆகஸ்ட் 27 வரை 14 நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர், அதே நேரத்தில் உள்ளூர் ஆண்கள் ஆகஸ்ட் 19 வரை ஆறு நாட்களுக்கு தடுப்புக்கு காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார் ,” என்று அவர் கூறினார்.

மேலும், தங்குமிடங்களில் விபச்சார நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ளும் நிலைக்குத் தள்ளப்பட்ட பாதிக்கப்பட்டவர்களைக் காப்பதற்காகவும், அவர்களைக் காப்பதற்காகவும் 21 நாட்களுக்கு இடைக்காலப் பாதுகாப்பு ஆணையை (IPO) பெறுவதற்கான காவல்துறையின் விண்ணப்பத்துக்கும் நீதிமன்றம் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

“இந்த வழக்கு, சுரண்டல் நோக்கத்திற்காக ஆட்களை கடத்தும் குற்றத்திற்காகவும், செல்லுபடியாகும் பயண ஆவணம் இல்லாத குற்றத்திற்காகவும், குடியேற்ற சட்டத்தின் பிரிவு 6 (1) (c) க்காகவும் ஆட்கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோரின் கடத்தல் தடுப்பு (Atipsom) சட்டம் 2007 இன் பிரிவு 12 இன் படி வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. ,” என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here