238 மலேசியர்களை கடத்திய போலி வேலை கும்பலை போலீசார் முறியடித்தனர்; ஆறு பேர் கைது

வெளிநாட்டில் போலி வேலை வாய்ப்புகளை வழங்கும் மனித கடத்தல்காரர்களுக்கு எதிரான புக்கிட் அமானின் நடவடிக்கை ஆறு சந்தேக நபர்களை கைது செய்ய வழிவகுத்தன.

வெள்ளிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 19) ஒரு அறிக்கையில், போலீஸ்  துணை ஆணையர் டத்தோ நூர்சியா முகமட் சாதுதீன், தீபகற்ப மலேசியாவின் தொழிலாளர் துறை, ஆட்கடத்தல் எதிர்ப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோரின் கடத்தல் எதிர்ப்பு கவுன்சில் (மாபோ) மற்றும் ஆகஸ்ட் 3 அன்று உள்துறை அமைச்சகம், Op Pintas “Daya” என்று அழைக்கப்பட்டது.

இதன் விளைவாக, நாங்கள் ஆறு நபர்களை கைது செய்தோம், அனைவரும் உள்ளூர்வாசிகள். அவர்கள் 33 முதல் 45 வயதுடையவர்கள் என்று அவர் கூறினார், மோடம்கள் மற்றும் மடிக்கணினிகள் போன்ற பல பொருட்களும் கைப்பற்றப்பட்டன. போலீஸ் புள்ளி விவரங்களின்படி, கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் 18 வரை வெளிநாடுகளில் போலி வேலைகளால் ஏமாற்றப்பட்ட மலேசியர்கள் குறித்து 182 புகார்கள் கிடைத்துள்ளன.

இவர்களில் 238 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், 168 பேர் இன்னும் வெளிநாட்டில் உள்ளனர் மற்றும் 70 பேர் வெற்றிகரமாக காப்பாற்றப்பட்டனர். வாடிக்கையாளர் சேவை அதிகாரிகளாக அதிக ஊதியம் பெறும் வேலைகளை உறுதியளித்து, பாதிக்கப்பட்ட அனைவரும் பேஸ்புக் வழியாக வேலை விளம்பரங்களால் ஏமாற்றப்பட்டுள்ளனர் என்பதை கேள்வி காட்டுகிறது.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் பின்னர் WeChat, WhatsApp அல்லது Messenger மூலம் மோசடி செய்பவர்களைத் தொடர்புகொள்வார்கள். பாதிக்கப்பட்டவர்கள் ஒப்புதல் அளித்தவுடன், இந்த முகவர்கள் அனைத்து பயண விஷயங்களையும் செலவுகளையும் கையாளுவார்கள். இருப்பினும், பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தங்கள் இலக்கை அடைந்தவுடன், அவர்களின் தொலைபேசிகள் கைப்பற்றப்பட்டு பயண ஆவணங்கள் அழிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

அவர்கள் மோசடி மற்றும் ஆன்லைன் சூதாட்ட சிண்டிகேட்டுகளுக்கு வேலை செய்ய வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருக்கும்போது அவர்களின் இயக்கங்கள் கட்டுப்படுத்தப்படும். வெளிநாட்டில் இன்னும் சிக்கித் தவிக்கும் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்காக, நாங்கள் வெளியுறவு அமைச்சகம், ஆசியான்போல் மற்றும் இன்டர்போல் ஆகியவற்றுடன் இணைந்து அவர்களை கண்டுபிடித்து வீட்டிற்கு அழைத்து வருகிறோம்.

பாதிக்கப்பட்டவர்களின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் நண்பர்கள் ஏதேனும் தகவல் தெரிந்தால் காவல்துறையில் புகார் அளிக்குமாறு வலியுறுத்தப்படுகிறார்கள். கும்பல்களுடன் அல்லது தெரியாத நபர்களுடன் நேரடியாக தொடர்பு கொள்ள வேண்டாம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here