நஜிப்பிற்கு மன்னிப்பு வழங்குவது நீதித்துறையை கேலிக்கூத்தாக்கிவிடும் என்கிறார் கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்

சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ள முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக்கிற்கு அரச மன்னிப்பு வழங்குவது நீதித்துறையை கேலிக்கூத்தாக்கும் என சார்லஸ்  சந்தியாகோ  தெரிவித்துள்ளார்.

இன்னும் சில நாட்களில் நாடு 65 ஆவது சுதந்திர தினத்தை எட்டவுள்ள நிலையில், சட்டத்தின் ஆட்சியை நிலைநாட்டுவது முக்கியம் என்று கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தெரிவித்தார்.

மெர்டேக்கா தினத்தை நெருங்கும் போது இன்று நம் நாட்டிற்காக நாம் செய்யக்கூடிய ஒன்று, யாரும் சட்டத்திற்கு அப்பாற்பட்டவர்கள் அல்ல என்பதை உறுதிப்படுத்துவதுதான், இந்த நாட்டை யாரும் மீட்க முடியாது என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி, நஜிப்பின் அரச மன்னிப்புக்கான மனு இயக்கத்தைத் தொடங்க அம்னோவுக்கு அழைப்பு விடுத்தது மற்றும் நஜிப்பின் முகநூல் பதிவுகளை “ஆயுதமாக்கும்” என்பது வெறுமனே “playing to the gallery” என்று அவர் கூறினார்.

நஜிப்பின் வழக்கு சிக்கலானது அல்ல. ஜாஹிட் ஹமிடி வெறுமனே மக்களின் உணர்வுகளுடன் விளையாடுகிறார்.  குறிப்பாக ஃபெடரல் கோர்ட் ஏன் புதிய ஆதாரங்களை அனுமதிக்கவில்லை அல்லது ஒத்திவைக்கவில்லை என்பதை சரியாக புரிந்து கொள்ளாதவர்கள்.

மேலும், நஜிப்பை விடுவிப்பதற்காக மட்டும் ஜாஹிட் இதைச் செய்கிறாரா? இல்லை. இது அவரது சொந்த பிரச்சினையில் இருந்து காப்பாற்றுவதாகும் என்று சந்தியாகோ கூறினார்.

நஜிப்பின் அரச மன்னிப்புக்கு அழுத்தம் கொடுக்க கட்சி ஒரு மனு இயக்கத்தை ஏற்பாடு செய்யும் என்று ஜாஹிட் நேற்று ஒரு சிறப்பு மாநாட்டில் அம்னோ உறுப்பினர்களுக்கு உரையாற்றினார்.

கடந்த வாரம் தனது 12 ஆண்டுகால சிறைத்தண்டனையைத் தொடங்கிய முன்னாள் ஜனாதிபதிக்கு ஆதரவைக் காட்ட அனைத்து கிளை மற்றும் பிரிவு உறுப்பினர்களும் பங்கேற்க அறிவுறுத்தப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார். நஜிப்பின் முகநூல் பதிவுகள் தொகுக்கப்பட்டு வெளியிடப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

வார்த்தைகளுக்குப் பின்னால் உள்ள சிந்தனை நமது அரசியல் எதிரிகளுக்கு எதிராக அம்னோ பயன்படுத்தக்கூடிய ஆயுதமாகப் பயன்படுத்தப்படலாம் என்று ஜாஹிட் மேலும் கூறினார்.

இதற்கு சந்தியாகோ, நஜிப் மக்களை முட்டாளாக்க சமூக ஊடகங்களை கையாண்டதாகவும், ஜாஹிட் இப்போது அதையே செய்து வருவதாகவும் கூறினார். மக்களாகிய நாம் விழித்துக்கொண்டு போராட வேண்டும். நஜிப்பிற்கு எதிராக அரசியல்வாதிகள் எங்களை சாதாரண மக்கள் என்று அழைக்கிறார்கள். அவர் சலுகை பெற்றவர்.

“எனவே, ‘ஒரு’ மக்களாக நாம் எவ்வளவு சக்தி வாய்ந்தவர்கள் என்பதைக் காட்டுவோம்,” என்று அவர் கூறினார், தண்டனை பெற்ற குற்றவாளியை விடுவிக்க இப்போது பல்வேறு தந்திரங்களைப் பயன்படுத்துபவர்களை மக்கள் எதிர்க்க வேண்டும் என்று அவர் அழைப்பு விடுத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here