கார் பட்டறையில் 21,000 லிட்டர் மானிய டீசலுடன் நான்கு பேர் கைது

புக்கிட் மெர்தாஜாம், பினாங்கு உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் (KPDNHEP) நேற்றிரவு ஜாலான் பாபோய், சிம்பாங் அம்பாட் என்ற இடத்தில் ஒரு கார் பட்டறையில் சோதனை செய்து RM45,150 மதிப்புள்ள 21,000 லிட்டர் மானிய விலையிலான டீசலை கைப்பற்றியது.

பினாங்கு KPDNHEP இயக்குநர் எஸ்.ஜெகன், பொதுமக்களின் தகவலைத் தொடர்ந்து கடந்த வாரம் முதல் அமலாக்க அதிகாரிகளால் மேற்கொள்ளப்பட்ட கண்காணிப்பைத் தொடர்ந்து சோதனை நடத்தப்பட்டது என்றார். ஜெகன், காலை 11.30 மணிக்கு நடந்த சோதனையின் போது, ​​30 முதல் 50 வயதுக்குட்பட்ட நான்கு பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

சோதனையின் போது, ​​நான்கு பேரும் 10 டன் எடையுள்ள லோரியில் இருந்து, ரகசிய அலுமினியப் பெட்டிகளுடன் மாற்றியமைக்கப்பட்ட மானிய விலையிலான டீசலை, கடையின் பின்னால் நிறுத்தப்பட்டிருந்த டேங்கருக்கு மாற்றுவதில் மும்முரமாக இருந்தனர். ஆரம்ப ஆய்வுகளில், டேங்கரில் சுமார் 10,000 லிட்டர் டீசல் நிரப்பப்பட்டிருப்பது தெரியவந்தது. மேலும் 5,000 லிட்டர் 10 டன் லோரியில் இருந்தது என்று அவர் இன்று புக்கிட் மின்யாக்கில் உள்ள KPDNHEP கடையில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சோதனையின் போது 6,000 லிட்டர்களுடன் மற்றொரு லோரியும் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் மேலும் தெரிவித்தார். மானிய விலையில் டீசல் சேமித்து வைக்க எந்த உரிமமும் இல்லாத பட்டறையை மானிய விலை டீசல் கடத்தலில் ஈடுபட்ட ஒரு கும்பல் பயன்படுத்தியதாக ஜெகன் நம்பினார்.

கும்பலின் செயல்பாடானது, ரகசிய பெட்டிகளுடன் மாற்றியமைக்கப்பட்ட லோரிகளை சட்டவிரோதமாக எரிபொருளை வாங்குவதற்கும் சேமிப்பதற்கும் பயன்படுத்துவதாகும். அதிகாரிகள் கண்டுகொள்ளாமல் இருக்க நள்ளிரவுக்குப் பிறகு மாநிலம் முழுவதும் உள்ள பல்வேறு ஸ்டேஷன்களில் டீசல் வாங்குகின்றனர்.

இரண்டு லோரிகள் மற்றும் டேங்கர் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது. கண்டறியப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக கும்பல் அதன் தளத்தை ஒரு இடத்திலிருந்து மற்றொரு இடத்திற்கு நகர்த்துகிறது என்பதும் ஆரம்ப விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here