சிலாங்கூர் GLC இயக்குனர் அதிகார துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக குற்றச்சாட்டு

ஷா ஆலம்: சிலாங்கூர் மாநில அரசுடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனத்தின் வணிக மேம்பாட்டு இயக்குநர், ஒப்பந்தத்தைப் பெறுவதற்கான தனது அதிகாரத்தை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக இங்குள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். 51 வயதான மஸ்லான் மகாதி மீது மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 23ன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது அதே சட்டத்தின் பிரிவு 24(1)ன் கீழ் தண்டனைக்குரியது.

மஸ்லான் சிலாங்கூர் ஸ்மார்ட் டெலிவரி யூனிட் இன்னோவேஷன்ஸ் சென்.பெர்ஹாட்டின் வணிக மேம்பாட்டு இயக்குனர் ஆவார். ரிங்கிட் 1.7 மில்லியன் மதிப்பிலான ஒப்பந்தத்தை தனது உறவினரின் நிறுவனத்திற்கு வழங்க வேண்டும் என்று தனது பதவியைத் தவறாகப் பயன்படுத்தியதற்காக அவர் குற்றமற்றவர்.

நேரடி டெண்டர் மூலம் AWS தரையிறங்கும் மண்டலத்தை வடிவமைத்தல், மேம்படுத்துதல், வரிசைப்படுத்துதல் மற்றும் பராமரித்தல் ஆகியவற்றுக்கான ஒப்பந்தத்தை அவர் ஆர்வமுள்ள தரப்பினராக உள்ள நிறுவனத்திற்கு வழங்குமாறு அவர் பரிந்துரைத்திருந்தார்.

20 ஆண்டுகள் வரையிலான சிறைத்தண்டனை மற்றும் கையாண்ட மதிப்பை விட ஐந்து மடங்கு அபராதம் அல்லது RM10,000 எது அதிகமோ அதை எதிர்கொள்ளும் மஸ்லான், மார்ச் 25, 2020 அன்று தனது அலுவலகத்தில் குற்றத்தைச் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

நீதிபதி ரோசிலா சாலே ஒரு உத்தரவாதத்துடன் RM80,000 ஜாமீன் நிர்ணயித்து, மஸ்லானின் பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்கவும், மாதத்திற்கு ஒருமுறை அருகிலுள்ள MACC அலுவலகத்திற்கு அறிக்கை செய்யவும் உத்தரவிட்டார். மேலும் இந்த வழக்கை செப்டம்பர் 30ஆம் தேதி குறிப்பிட வேண்டும் என்றும் அவர் நிர்ணயித்துள்ளார். DPP Irna Julieza Maaras வழக்குத் தொடர்ந்தார், அதே சமயம் மஸ்லானுக்காக வழக்கறிஞர்கள் K. குமரேந்திரன் மற்றும் Teh See Khoon ஆஜராகினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here