தேசிய தினம்: மாமன்னர் தம்பதியர் டத்தாரான் மெர்டேகாவிற்கு வருகை

மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதின் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா மற்றும் ராஜா பெர்மைசூரி அகோங் துங்கு ஹஜா அஜிசா அமினா மைமுனா இஸ்கந்தரியா ஆகியோர் குதிரை வண்டியில் 2022 ஆம் ஆண்டு தேசிய தின கொண்டாட்டங்களுக்காக டத்தாரான் மெர்டேகாவிற்கு வந்தனர்.

புதன்கிழமை (ஆகஸ்ட் 31) காலை 8 மணிக்கு அவர்களின் வருகையை ஆயிரக்கணக்கான பார்வையாளர்கள் “Daulat Tuanku” என்ற உரத்த ஆரவாரத்தை எழுப்பினர். அவர்கள் காலை 6.45 மணி முதல் கிராண்ட்ஸ்டாண்டுகளை நிரப்பத் தொடங்கினர்.

Dataran Merdekaவில் எந்த திசையிலும் ஒரு பார்வை பார்த்தால், கோவிட்-19 தொற்றுநோய் காரணமாக இரண்டு வருட இடைவெளிக்குப் பிறகு மீண்டும் வந்திருக்கும் தேசிய தின 2022 கொண்டாட்டங்களில் சேர ஆர்வமுள்ள மலேசியர்களால் தேசிய கொடி (Jalur Gemilang) கடல் காற்றில் இருப்பது போல் தோன்றுகிறது.

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் மற்றும் அவரது மனைவி டத்தின்ஸ்ரீ முஹைனி ஜைனல் அபிடின் ஆகியோர் காலை 7.45 மணிக்கு வந்தனர்.

பாதுகாப்பு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஹிஷாமுடின் ஹுசைன், போக்குவரத்து அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வீ கா சியோங் மற்றும் பிற கேபினட் அமைச்சர்கள் மற்றும் வெளிநாட்டு பிரமுகர்களும் கலந்து கொள்கின்றனர்.

தேசிய கீதம் “Negaraku” காலை 8.09 மணிக்கு பாடப்பட்டது. இது இன்றைய  உற்சாகமான நடவடிக்கைகள் மற்றும் நிகழ்ச்சிகளின் வரிசையின் தொடக்கத்தைக் குறிக்கிறது.

இந்த தேசிய தினம் 2022, ‘மலேசிய குடும்பம் ஒன்று சேர்ந்தது’ என்ற கருப்பொருளைக் கொண்டுள்ளது, மேலும் டத்தாரான் மெர்டேகாவில் காலை 7 மணி முதல் பெரிய அளவில் கொண்டாடப்படுகிறது. அணிவகுப்பைக் காண சுமார் 50,000 பார்வையாளர்கள் வருவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here