மனித வள அமைச்சகம் “கற்றுக்கொள்ள நிறைய இருக்கிறது” என்று Samenta கூறியது

மனித வள அமைச்சகம் “கற்றுக்கொள்ள நிறைய இருக்கிறது” என்று சிறு மற்றும் நடுத்தர தொழில் நிறுவனங்களின் சங்கம் மலேசியா (Samenta) கூறியது. சமென்டாவின் தலைவர் வில்லியம் நிக் கூறுகையில், எம் சரவணனின் அமைச்சகம் சுகாதார அமைச்சகத்தைப் பின்பற்ற வேண்டும். குறிப்பாக நாடு தழுவிய தடுப்பூசிப் பயிற்சியின் நிர்வாகத்தில். மில்லியன் கணக்கான மக்களை உள்ளடக்கிய மூன்றாவது சுற்று தடுப்பூசிகளை சுகாதார அமைச்சகம் ஏற்பாடு செய்ததாகவும், விரும்பத்தகாத சம்பவம் குறித்து எந்த புகாரும் இல்லை என்றும் குறிப்பிட்டார்.

புத்ராஜெயாவில் மற்ற மாநிலங்களைச் சேர்ந்த முதலாளிகளை நேர்காணல் செய்வதன் புத்திசாலித்தனத்தை அவர் கேள்வி எழுப்பினார், மேலும் இந்த முறை ஒரு தனியார் நிறுவனத்திற்கு அவுட்சோர்ஸ் செய்யப்பட்டுள்ளதால், பணி நியமனங்களை திட்டமிடுவது போன்ற எளிமையான ஒன்று ஏன் மிகவும் கடினமாகத் தெரிகிறது என்று வியப்பதாகக் கூறினார்.

தனியார் நிறுவனத்தில் சிக்கல் இருந்தால், சேவை ஒப்பந்தத்தை மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டிய நேரம் இது என்று அவர் கூறினார். முதலாளிகள் தங்களின் ஒதுக்கீட்டு விண்ணப்பங்களுக்காக “திரளாகத் திரும்பினர்” என்று Ng குறிப்பிட்டார், மேலும் இது அவர்களுக்கும் மனித வள அமைச்சகத்திற்கும் இடையே “நம்பிக்கைப் பற்றாக்குறை” இருப்பதைக் குறிக்கிறது என்றார்.

நம்பிக்கையை மீளக் கட்டியெழுப்புவதற்காக, முதலாளிகளுடனான தொடர்பை மேம்படுத்துமாறு அமைச்சகத்தை அவர் வலியுறுத்தினார். தொற்றுநோயிலிருந்து மலேசியா இழந்த பொருளாதாரத்தை மீண்டும் பெறுவதற்கு தொழிலாளர் பிரச்சினை முதன்மையான தடையாக உள்ளது, மேலும் நாங்கள் பந்தை விட்டுவிட முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

சில்லறை வர்த்தகர் அமீர் அலி மைடின் இந்த சம்பவத்தை அமைச்சகம் கையாள்வதில் ஏமாற்றத்தை வெளிப்படுத்தினார். இது அத்தியாயத்தை ஒரு பாடமாக கருத வேண்டும் என்றும் அதை மீண்டும் செய்யக்கூடாது என்றும் கூறினார். திட்டமிடப்பட்ட மற்றும் திட்டமிடப்படாத நியமனங்களுக்கு அமைச்சகம் தனித்தனி அமர்வுகளைக் கொண்டிருக்க வேண்டும் என்றும், “நாடு முழுவதும் அலுவலகங்கள் இருப்பதால்” மாநில அளவில் நேர்காணல்களை நடத்தியிருக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

இது முதலாளிகளுக்கு செலவைக் குறைக்கும், என்றார். அமீர் அமைச்சகம் தனது பணியாளர்களை தற்காலிகமாக அதிகரிக்க வேண்டும் அல்லது நேர்காணல்களில் உதவுவதற்கு “மற்ற ஏஜென்சிகளில் இருந்து மக்களை உள்வாங்க வேண்டும்” மற்றும் ஒப்புதல் செயல்முறையை விரைவுபடுத்த முதலாளிகளுடன் இணைந்து பணியாற்ற வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார். தொழிலாளர் பற்றாக்குறையை குறைக்க அனைத்து தொழில்களும் அமைச்சகத்துடன் இணைந்து பணியாற்ற வேண்டும் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

நேற்று, பல முதலாளிகள் நேர்காணல் செய்ய முடியாமல் மனித வள அமைச்சகத்தில் இருந்து விலகியதால் அதிருப்தி அடைந்ததாக எப்ஃஎம்டி தெரிவித்துள்ளது. அவர்கள் மணிக்கணக்கில் வரிசையில் நின்றனர், சிலர் காலை 6 மணி முதல். அதிக எண்ணிக்கையில் வந்ததால் பலர் நேர்காணல் தேதிகளை ஒத்திவைக்க வேண்டியிருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here