பணக்கார முதலீட்டாளர்களை ஈர்க்க பிரீமியம் விசா திட்டத்தை அரசாங்கம் அறிமுகப்படுத்துகிறது

சிங்கப்பூர், தாய்லாந்து மற்றும் போர்ச்சுகலில் இதேபோன்ற கோல்டன் விசா முயற்சிகள், பணக்கார முதலீட்டாளர்களை நாட்டில் குடியேற ஈர்க்க புதிய பிரீமியம் விசா திட்டத்தை (PVIP) அரசாங்கம் தொடங்கியுள்ளது. பிரீமியம் விசா திட்டம்  மலேசியாவுடன் இராஜதந்திர உறவுகள் இல்லாத நாடுகளைத் தவிர அனைத்து நாடுகளிலிருந்தும் வசதியான தனிநபர்களுக்குத் திறக்கப்படும் என்று உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுடின் கூறினார்.

விண்ணப்பதாரர்களின் எண்ணிக்கை மலேசிய மக்கள் தொகையில் 1% ஆக இருக்கும். இந்த வரம்பில் மலேசியா மை செகண்ட் ஹோம் (MM2H) திட்டத்தின் கீழ் பங்கேற்பவர்களின் எண்ணிக்கையும் அடங்கும். மலேசியாவில் குடியேற விரும்பும் ஓய்வுபெற்ற வெளிநாட்டினரை இலக்காகக் கொண்ட MM2H திட்டத்தை PVIP மாற்றாது. பங்கேற்பாளர்கள் குடியுரிமைக்கு தகுதி பெற முடியாது.

PVIPக்கான விண்ணப்பங்கள் அக்டோபர் 1 ஆம் தேதி திறக்கப்படும் மற்றும் குறைந்தபட்சம் ஒரு மாதத்திற்கு RM40,000 அல்லது வருடத்திற்கு RM480,000 வெளிநாட்டு வருமானம் உள்ள அனைத்து வயதினருக்கும் திறக்கப்படும்.

விண்ணப்பதாரர்கள் தங்கள் வங்கிக் கணக்கில் குறைந்தபட்சம் RM1 மில்லியனைக் கொண்டிருக்க வேண்டும் மற்றும் சொத்து வாங்குவதற்கு அல்லது மருத்துவம் மற்றும் கல்விச் செலவுகளுக்காக ஒரு வருடத்திற்குப் பிறகு அந்தத் தொகையில் 50% மட்டுமே எடுக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள்.

வெற்றிகரமான விண்ணப்பதாரர்கள் தற்போதுள்ள குடியேற்றச் சட்டங்களுக்கு உட்பட்டு தங்களுடைய மனைவி, குழந்தைகள், பெற்றோர், மாமியார் மற்றும் வீட்டுப் பணியாளர்களை சார்ந்தவர்களாகக் கொண்டு வர அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள்.

விண்ணப்பதாரர்கள் ஒரு முறை RM200,000 பங்கேற்பு கட்டணத்தை செலுத்த வேண்டும் என்று ஹம்சா கூறினார். ஒவ்வொரு சார்ந்திருப்பவருக்கும் ஒரு முறை RM100,000 கட்டணம் விதிக்கப்படும்.

21 வயதுக்கு மேற்பட்ட பங்கேற்பாளர்களின் குழந்தைகள் சார்புடையவர்களாக கருதப்பட மாட்டார்கள். மேலும் நாட்டில் தொடர்ந்து இருக்க PVIP பங்கேற்பாளராக இருக்க விண்ணப்பிக்க வேண்டும். விண்ணப்பதாரர்கள் மற்றும் சார்ந்திருப்பவர்கள் தாங்கள் தற்போது வசிக்கும் நாட்டின் அதிகாரிகளிடமிருந்து நல்ல நடத்தைக்கான கடிதத்தை சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

PVIP ஆனது 20 ஆண்டுகளுக்குப் பொருந்தும். ஒவ்வொரு ஐந்து வருடங்களுக்கும் ஒருமுறை புதுப்பித்தல்கள் வழங்கப்படும். இந்தச் செயல்பாட்டில் செல்லுபடியாகும் பாஸ்போர்ட் வைத்திருப்பது, தனிப்பட்ட தகவல்களைப் புதுப்பித்தல், மலேசியாவில் காவல்துறை மற்றும் மருத்துவ சோதனைகள் ஆகியவை அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here