ஊழல் வழக்கு தொடர்பில் பங் மொக்தார், அவரது மனைவி செப்டம்பர் 23 முதல் தற்காப்பு வாதத்தில் ஈடுபடுவர்

கினாபதாங்கான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டத்தோஸ்ரீ பங் மொக்தார் ராடின் மற்றும் அவரது மனைவி டத்தின்ஸ்ரீ ஜிசி இசெட் அப்துல் சமட் ஆகியோர், இந்த செப்டம்பர் 23 முதல், பொது மியூச்சுவல் பெர்ஹாட் சம்பந்தப்பட்ட RM2.8 மில்லியன் ஊழல் தொடர்பான மூன்று குற்றச்சாட்டுகளுக்கு பதிலளிக்க தற்காப்பு வாதத்தில் ஈடுபடுவர்.

64 வயதான பங் மொக்தார், கருநீல நிற உடையில் மற்றும் 44 வயதான ஜிஸி இசெட், கருப்பு நிற உடையில், சாட்சி கூண்டில் இருந்து சத்தியப்பிரமாணம் செய்தனர். மேலும் குறுக்கு விசாரணையின் போது அவர்களை விசாரிக்க அரசுத் தரப்புக்கு வாய்ப்பு வழங்கப்பட்டது.

முன்னதாக, செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி ரோசினா அயோப், வழக்குத் தொடரின் முடிவில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவருக்கு எதிரான முதன்மையான வழக்கை நிரூபிப்பதில் அரசுத் தரப்பு வெற்றி பெற்றதைக் கண்டறிந்த பின்னர், மூன்று ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளில் தற்காப்பு வாதத்தில் ஈடுபடுமாறு தம்பதியருக்கு உத்தரவிட்டார்.

தங்களைத் தற்காத்துக் கொள்ளும் நோக்கத்திற்காக,  மூன்று வழிகள் அவர்களுக்கு இருப்பதாக ரோசினா அவர்களுக்குத் தெரிவித்தார். இதற்கிடையில், பங் மொக்தார் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் எம். ஆதிமூலன், தனது கட்சிக்காரர் உட்பட 8 சாட்சிகள் சாட்சியமளிப்பதாக நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தபோது, ​​நடிகர் உட்பட இரண்டு சாட்சிகள் மட்டுமே சாட்சியமளிப்பார்கள் என்று ஜிஸி இசெட் சார்பில் வழக்கறிஞர் டத்தோ கே. குமரேந்திரன் தெரிவித்தார். வழக்கு செப்டம்பர் 23 முதல் 14 நாட்களுக்கு அமைக்கப்பட்டுள்ளது.

இரண்டு முக்கிய அரசு தரப்பு சாட்சிகளின் பதிவு செய்யப்பட்ட உரையாடலுக்கும், நீதிமன்றத்தில் அவர்கள் அளித்த வாய்வழி சாட்சியத்திற்கும் இடையே முரண்பாடு இருந்தாலும், குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவர் எதிர்கொள்ளும் குற்றச்சாட்டுகளில் அது எந்த விளைவையும் ஏற்படுத்தாது என்று ரோசினா தனது தீர்ப்பில் கூறினார். அவர்கள் 24ஆவது அரசு தரப்பு சாட்சி (SP24), பொது பரஸ்பர முகவர் மதி அப்துல் ஹமீத் மற்றும் 2ஆவது அரசு தரப்பு சாட்சி, அறக்கட்டளை பிரிவு ஆலோசகர் நோர்ஹைலி அஹ்மத் மொக்தார் ஆவர்.

இருப்பினும், நான் முரண்பாட்டைக் கவனித்தேன், மேலும் SP24 மற்றும் SP25 இன் சாட்சியங்களை முழுவதுமாக கவனமாக ஆராய்ந்த பின்னர், இந்த நீதிமன்றத்தில் முன்வைக்கப்பட்ட இரண்டு சாட்சிகளின் சாட்சியத்தை நீதிமன்றம் ஏற்றுக்கொண்டது.

ஒட்டுமொத்தமாக அரசுத் தரப்பு சாட்சிகளின் சாட்சியங்களையும், அரசுத் தரப்பு மற்றும் தரப்பு வாதங்களையும் ஆய்வு செய்த பிறகு, மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையச் சட்டத்தின் (எம்ஏசிசி) உட்பிரிவு 17(ஏ)இன் கீழ் குற்றச்சாட்டின் சாராம்சம் அனைத்தையும் நான் திருப்தி அடைந்தேன்.  2009 முதல் குற்றம் சாட்டப்பட்டவரான பங் மொக்தார் முதன்மை நிலை வழக்கு மூலம் வெற்றிகரமாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார். இரண்டாவது குற்றவாளியான Zizie Izette மூலம் 2.8 மில்லியன் ரிங்கிட் பெறப்பட்டது நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது என்று ரோசினா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here