ரோஸ்மாவின் ‘வரைவு தீர்ப்பு’ கசிந்தது குறித்து நீதிபதியின் அறிக்கையை போலீசார் பதிவு செய்தனர்

ரோஸ்மா மன்சோர் ஊழல் வழக்கில் கசிந்ததாகக் கூறப்படும் “வரைவுத் தீர்ப்பு” தொடர்பான விசாரணையை எளிதாக்குவதற்காக, உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி உட்பட 10 பேரிடம் போலீஸார் வாக்குமூலம் பதிவு செய்துள்ளனர். சரவாக் பள்ளிகளின் சூரிய ஆற்றல் திட்டம் தொடர்பாக நேற்று ரோஸ்மா குற்றவாளி என நீதிமன்ற அதிகாரிகள் மற்றும் நீதிபதி ஜைனி மஸ்லானிடம் இருந்து அறிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டதாக செந்தூல் போலீஸ் தலைவர் பெஹ் எங் லாய் கூறினார்.

“இந்த விவகாரம் இன்னும் விசாரணையில் உள்ளது,” என்று Beh செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். கசிவின் பின்னணியில் உள்ளவர்களை அடையாளம் காணும் பணியில் போலீசார் ஈடுபட்டுள்ளனர். பதிவாளர் ராஜா பெட்ரா கமருடின் ஆகஸ்ட் 29 அன்று தனது இணையதளத்தில் ஆவணத்தைப் பகிர்ந்து கொண்டார் மற்றும் “குற்றவாளியின் தீர்ப்பு ஏற்கனவே எழுதப்பட்டுவிட்டது” என்று குற்றம் சாட்டினார்.

ஜைனியை ரோஸ்மாவின் வழக்கிற்குத் தலைமை தாங்குவதிலிருந்து விலக்குவதற்குப் பாதுகாப்புத் தரப்பு விண்ணப்பித்தது. வரைவுத் தீர்ப்பு அவரால் தயாரிக்கப்பட்டது அல்ல, மாறாக “மூன்றாம் தரப்பினரால்” தயாரிக்கப்பட்டது என்று கூறினார். இதன் விளைவாக, ரோஸ்மா தனது வழக்கை தீர்ப்பதில் நீதிபதி மீது நம்பிக்கையை இழந்துவிட்டதாக கூறினார்.

துணை அரசு வக்கீல் Poh Yih Tinn, ரோஸ்மாவின் விண்ணப்பத்திற்கு தனது எதிர் வாக்குமூலத்தில், கூறப்பட்ட தீர்ப்பு உண்மையில் கோலாலம்பூர் உயர் நீதிமன்றத்தின் ஆராய்ச்சிப் பிரிவின் கருத்துப் பதிவு என்று கூறினார். மறுப்பு முயற்சியை நிராகரித்த ஜைனி, பின்னர் தனது எல்லா தீர்ப்புகளையும் தனிப்பட்ட முறையில் எழுதியதாக வலியுறுத்தினார். அவர் முன்னாள் பிரதமரின் மனைவிக்கு 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், RM970 மில்லியன் அபராதமும் விதித்தார். ரோஸ்மா மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்யும் வரை தண்டனை ஒத்தி வைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here