பெண்களை இழிவுப்படுத்தும் காணொளி; ரீனா பதவி விலக வேண்டும் என்று ஹன்னா யோஹ் கருத்து

மலேசியப் பெண்களின் நற்பெயருக்குக் களங்கம் ஏற்படுத்தியதாகக் கூறிய விளம்பர வீடியோவைத் தொடர்ந்து, தற்போதைய அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ரீனா ஹாருனை பதவி நீக்கம் செய்ய வேண்டும் என்று முன்னாள் துணை பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

ரீனா அமைச்சகத்தை சங்கடப்படுத்தும் மலிவான விளம்பரத்தை நாடியது இது முதல் முறை அல்ல என்று ஹன்னா யோஹ் கூறினார்.

டிக்டோக் வீடியோவில் பிரபல டத்தோ ரோஸ்யாமை பேச அனுமதித்ததற்காக தித்திவங்சா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் யோ கருத்துரைக்கையில், “தாமதமாக எழுந்திரு”, “பெண்கள் அனைவரும் மெதுவாக”, “ஏ, எழுந்திரு” மற்றும் “நான் உங்கள் தலையில் அடிக்க விரும்புகிறேன்” போன்ற இழிவான வார்த்தைகளை பேச அனுமதித்ததற்காக கண்டனம் தெரிவித்தார். கிளிப் அமைச்சின் தொழில் முனைவோர் திட்டத்தை ஊக்குவிக்கும் நோக்கம் கொண்டது.

இன்று காலை 9 மணிக்கு உலக வர்த்தக மையமான கோலாலம்பூரில் அமைச்சின் மகளிர் எழுச்சி தொழில்முனைவோர் திட்டத்தில் ரோஸ்யம் தனது அனுபவத்தை பகிர்ந்து கொள்ள உள்ளார்.

ரீனா மற்றும் NWF (தேசிய சமூக நல அறக்கட்டளை) அதிகாரிகள் அந்த வார்த்தைகளை அமைச்சகத்தில் உச்சரிக்கும் போது நின்று சிரித்தது இன்னும் மோசமானது என்று சிகாம்புட் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கருத்துரைத்தார்.

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் மலேசியாவை பற்றி உண்மையிலேயே நல்லெண்ணத்தை உருவாக விரும்பினால் பெண்களை இழிவுபடுத்தும் அத்தகைய அமைச்சரை பதவியில் இருந்து நீக்க வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here