அமைச்சர்கள்,எம்.பி.க்களின் சம்பள விவரம் ஹேக் செய்யப்பட்டுள்ளதா? போலீசார் விசாரணை

பல அமைச்சர்கள், நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள்  (எம்.பி.க்கள்) மற்றும் அரசு ஊழியர்களின் தனிப்பட்ட தரவுகள் மற்றும் ஊதிய விவரங்கள் தங்களிடம் இருப்பதாக ஹேக்கர்கள் குழு கூறியது குறித்து போலீசார் விசாரணையை தொடங்கியுள்ளனர். அரசு ஊழியர்களுக்கான சம்பள தரவு முறை மீறப்பட்டதாக செப்டம்பர் 7 ஆம் தேதி புத்ராஜெயாவை எச்சரித்த குழு, செப்டம்பர் 12 ஆம் தேதிக்குள் பதில் அளிக்குமாறு அரசாங்கத்திடம் கேட்டதாக சின் சிவ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

இந்த விவகாரம் தொடர்பாக அரசின் தலைமைச் செயலாளர் ஜூகி அலி, அரசுப் பாதுகாப்பு இயக்குநர் ஜெனரல் ரஹிமி இஸ்மாயில் மற்றும் ஆடிட்டர் ஜெனரல் அலுவலகத்துக்கும் மின்னஞ்சல் அனுப்பியுள்ளதாக ஹேக்கர்கள் தெரிவித்தனர். எவ்வாறாயினும், தங்களைத் தொடர்புகொள்வதற்குப் பதிலாக சிவில் சேவையின் சம்பள தரவு முறையை மூடுவதற்கு அரசாங்கம் முடிவு செய்ததாக அவர்கள் கூறுகின்றனர்.

ஏற்கனவே சேதம் ஏற்பட்டுள்ளது என்றும், எங்களுக்கு எந்த பதிலும் கிடைக்கவில்லை என்றால், தரவை விற்பனைக்குக் கிடைக்கச் செய்வோம் என்றும் நாங்கள் அவர்களுக்குத் தெரிவித்தோம் என்று சீன நாளிதழின் படி, ஊடகங்களுக்கு வெளிப்படையான அறிவிப்பில் குழு தெரிவித்துள்ளது.

ஹேக்கர்கள் குழு செப்டம்பர் 19 முதல் தங்கள் கைகளில் உள்ள தனிப்பட்ட தரவை விற்க திட்டமிட்டுள்ளதாக கூறப்படுகிறது. KLIA மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் இம்ரான் அப்த் ரஹ்மான், தேசிய தணிக்கைத் துறையிடமிருந்து சம்பவம் குறித்து தங்களுக்கு புகார் கிடைத்ததாகக் கூறினார்.

அநாமதேய தகவல்தொடர்பு மூலம் குற்றவியல் மிரட்டல் மற்றும் 1997 ஆம் ஆண்டின் கணினி குற்றங்கள் சட்டம் பிரிவு 4(1) ன் கீழ் குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 507 இன் கீழ் விசாரணை நடத்தப்பட்டு வருவதாக அவர் கூறினார். இதுவரை யாரும் கைது செய்யப்படவில்லை என்றாலும், இந்த விவகாரம் இன்னும் விசாரிக்கப்படுவதால், மேலதிக தகவல்களை வெளியிட முடியாது என்று இம்ரான் கூறினார்.

சின் சியூவின் கூற்றுப்படி, அரசு ஊழியர்கள், முன்னாள் அரசாங்கப் பிரமுகர்கள் மற்றும் புத்ராஜெயாவில் இருக்கும் அதிகாரிகளிடமிருந்து பல அரசாங்கப் பிரமுகர்களின் ஊதியச் சீட்டுகளின் ஸ்கிரீன் ஷாட்களை குழு பகிர்ந்துள்ளது. எப்ஃஎம்டி பிரதமர் அலுவலகம், உள்துறை அமைச்சகம் மற்றும் புக்கிட் அமான் ஆகியோரை கருத்துக்காக அணுகியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here