அகதிகள் அட்டைகள் முறையான விண்ணப்பதாரர்களுக்கு மட்டுமே வழங்கப்படுவதாக UNHCR தகவல்

அகதிகள்

அகதிகள் அட்டைகள் முறையான விண்ணப்பதாரர்களுக்கு மட்டுமே வழங்கப்படுகின்றன. நாட்டிற்குள் நுழைய பணம் செலுத்திய சில ரோஹிங்கியாக்கள் உடனடியாக ஐநா அகதி அட்டைகளைப் பெற்றதாக குடிநுழைவு அதிகாரி ஒருவர் குற்றம் சாட்டியதை அடுத்து ஐநா அகதிகள் நிறுவனம் இத்தகவலை கூறியது.

UNHCR அலுவலகத்தில் தங்களை முன்வைத்த அகதிகள் தானாகவே அகதி அட்டையைப் பெறவில்லை என்று ஐ.நா அகதிகள் அமைப்பின் செய்தித் தொடர்பாளர் தெரிவித்தார். அகதிகள் என்ற ஐ.நா வரையறையை சந்திக்க அவர்கள் கடுமையான நடைமுறைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று கோலாலம்பூரில் உள்ள UNHCR செய்தித் தொடர்பாளர் யான்டே இஸ்மாயில் கூறினார்.

UNHCR அதன் நடைமுறைகளை கடுமையாக்குவதிலும் அதன் ஆவணங்களின் நேர்மையை உறுதி செய்வதிலும் “குறிப்பிடத்தக்க முதலீடுகளை” செய்துள்ளதாக யான்டே கூறினார்.

UNHCR கார்டுகளில் 3D ஹாலோகிராம்கள், பார் குறியீடுகள் மற்றும் பாதுகாப்பான விரைவு பதில் குறியீடு உள்ளிட்ட 10 மேம்படுத்தப்பட்ட பாதுகாப்பு அம்சங்கள் உள்ளன. UNHCR அலுவலகத்தில் பயோமெட்ரிக் தரவு சேகரிப்பு மூலம் ஆதரிக்கப்படுகிறது, இதில் கருவிழி மற்றும் 10-விரல் ஸ்கேனிங் அடங்கும்.

இந்த முயற்சிகள் அனைத்தும் அகதிகளை சிறப்பாகப் பாதுகாப்பதையும், பாதுகாப்பைப் பற்றிய அரசாங்கத்தின் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்வதையும், புகலிடச் செயல்பாட்டின் நேர்மையை உறுதிப்படுத்துவதையும் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன. இது மலேசியா உட்பட உலகம் முழுவதும் UNHCR தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

புகலிடக் கோரிக்கையாளர்கள் மற்றும் அகதிகளுக்கு அதன் அட்டைகளை வழங்குவது உட்பட மலேசியாவில் உள்ள அனைத்து UNHCR சேவைகளும் இலவசம் என்றும் யான்டே சுட்டிக்காட்டினார்.

வார இறுதியில் உரிமைகோரலில், குடிநுழைவுத்துறை இயக்குநர் ஜெனரல் கைருல் டிசைமி டாவூட், உள்துறை அமைச்சகம் இந்த விஷயத்தை ஆராய ஒரு குழுவை அமைக்கும் என்றார். மனித உரிமை ஆர்வலர்கள் கைருலின் கூற்றுக்கு ஆதாரங்களை வழங்குமாறு கோரியுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here