கடத்தல் சிகரெட்டுகளை பதுக்கி வைக்கும் கடையாக பயன்படுத்தப்பட்ட வீடு கண்டுபிடிப்பு – ஒருவர் கைது

மூவார், செப்டம்பர் 20 :

இரண்டு வாரங்களாக போலீஸ் உளவுத்துறையினர் மேற்கொண்ட உளவு நடவடிக்கையை தொடர்ந்து, நேற்று இங்குள்ள ஜாலான் பகாரியாவில் உள்ள ஒரு வீட்டில் மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனையில், கடத்தல் சிகரெட்டுகளை சேமித்து வைக்கும் கடையாக அது பயன்படுத்தப்பட்ட செயல் வெளிச்சத்திற்கு வந்தது.

அங்கு வரி மதிப்பு உட்பட மொத்தம் RM174,290 மதிப்புள்ள மொத்தம் 155,200 கிரெடெக் சிகரெட்டுகள் மற்றும் வெள்ளை சிகரெட்டுகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன என்று, பக்ரி பொது நடவடிக்கைக் குழுவின் 6 வது பட்டாலியன் மற்றும் ஜோகூர் கடத்தல் தடுப்பு போலீசார் இணைந்து, நண்பகல் 12 மணியளவில் நடத்தப்பட்ட சோதனையில், 56 வயதுடைய நபரும் கைது செய்யப்பட்டதாக முவார் மாவட்ட காவல்துறை தலைவர், துணை ஆணையர் ரைஸ் முக்லிஸ் அஸ்மான் அஜீஸ் தெரிவித்தார்.

“இரண்டு வார உளவுத்துறை நடவடிக்கையின் மூலம், எமது குழு 23,430 கிரெடெக் சிகரெட்டுகள், 131,760 வெள்ளை சிகரெட்டுகள் மற்றும் தோயோத்தா கரோலா வகை கார் ஆகியவற்றையும் கைப்பற்றியது.

“சந்தேக நபர் மூவார் மாவட்டத்தைச் சுற்றியுள்ள சில்லறை விற்பனைக் கடைகளில் விற்பனை செய்ய வேண்டிய சிகரெட் மற்றும் பொருட்களைக் கண்காணிக்கும் ஒரு கும்பலைச் சேர்ந்தவர் என்று போலீசார் நம்புகிறார்கள்,” என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

முதற்கட்ட விசாரணையின் அடிப்படையில், இந்தக்கும்பல் மூன்று மாதங்களாக செயல்பட்டு வருவது கண்டறியப்பட்டது.

“இந்த வழக்கு பிரிவு 135 (1), சுங்கச் சட்டம் 1967 இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது, மேலும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், பொருட்களின் மதிப்பு அல்லது RM100,000 எது அதிகமாக இருந்தாலும், பொருட்களின் மதிப்பை விட 20 மடங்கு அதிகமாகவோ அல்லது RM500,000 அல்லது எது பெரியதோ அவ்வளவு அபராதம் விதிக்கப்படலாம். மேலும் சந்தேக நபருக்கு ஆறு மாதங்களுக்கு குறையாத மற்றும் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்” என்று அவர் கூறினார்.

ஆட்கடத்தல் மற்றும் கடத்தல் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட வேண்டாம் எனவும், கடத்தல் நடவடிக்கைகள் தொடர்பான எந்தவொரு தகவலையும் பொதுமக்கள் தொடர்ந்து தெரிவிக்குமாறும் போலீசார் அறிவுறுத்தியுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here