மலாக்காவின் முன்னாள் முதலமைச்சர் முகமட் அடிப் காலமானார்

மலாக்காவின் முன்னாள் முதல்வர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் அடிப் முகமட் ஆடம் வயது மூப்பு காரணமாக புதன்கிழமை (செப்டம்பர் 21) காலை கோலாலம்பூர் மருத்துவமனையில் (HKL) காலமானார். அவருக்கு வயது 81.

அவரது மனைவி,  77 வயதான டத்தின் ஶ்ரீ ஜைனியா ஹுசைன், மூச்சு விடுவதில் சிரமம் இருப்பதாக புகார் அளித்ததை அடுத்து, அவர் நேற்றிரவு எச்.கே.எல்லில் அனுமதிக்கப்பட்டதாகக் கூறினார். காலை 8.20 மணியளவில் தனது கணவர் இறந்துவிட்டதாகத் தெரிவித்ததாக அவர் கூறினார்.

எனது கணவர் இதற்கு முன்பு ஒருபோதும் நோய்வாய்ப்பட்டதாக புகார் செய்யவில்லை. கடந்த மாதத்தில் அவர் பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்டார், அவரது உடல்நிலை மிகவும் பலவீனமாக இருந்தது மற்றும் அவரது நினைவாற்றல் பாதிக்கப்பட்டது

இறுதிக் கிரியைகள் மசூதியில் மேற்கொள்ளப்பட்டு, மாலை 4.25 மணியளவில் மசூதி இமாம் முகமட் கைரி ஹுசைன் தலைமையில் 100க்கும் மேற்பட்ட தொழுகையாளர்களால் இறுதிக்கிரியைகள் இடம்பெற்றன.

மக்ரிப் தொழுகைக்குப் பிறகு அவர் மெளகா மாவீரர் சமாதியில் அடக்கம் செய்யப்படுவார். ஜூலை 2, 1941 இல் பிறந்த முகமது அடிப், தனது மனைவி மற்றும் நான்கு குழந்தைகளை விட்டுச் சென்றார்.

அவர் ஜூலை 11, 1978 முதல் ஏப்ரல் 26, 1982 வரை ஐந்தாவது மலாக்கா  முதல்வராக பதவி வகித்தார். அனுபவம் வாய்ந்த அரசியல்வாதி மற்றும் கார்ப்பரேட் பிரமுகர் தகவல் அமைச்சராகவும், கிராமப்புற, கூட்டுறவு மற்றும் தொழில்முனைவோர் அமைச்சராகவும் பணியாற்றினார். வணிகத்தில் ஈடுபடுவதற்கு முன்பு 1988 இல் அரசியலில் இருந்து விலகிவிட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here