நஜிப்பின் சிறைச்சாலை சிகிச்சையை என்னுடன் ஒப்பிடாதீர்கள் என்கிறார் அன்வார்

எதிர்க்கட்சித் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம், சிறையில் தனக்கு விஐபி சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படுவதை நிராகரித்ததோடு, முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக்கின் சிறைவாசத்தை ஒப்பிட்டு வரும்விமர்சகர்கள் குறித்து  எச்சரித்துள்ளார்.

அன்வாருக்கு தண்டனைக் காலத்தில் அதே சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டதால், செராஸ் மறுவாழ்வு மருத்துவமனைக்கு (HRC) மாற்றப்படுவதற்கு நஜிப்பின் ஆதரவாளர்கள் உரிமை கோரினர் என்று அவர் கூறினார்.

10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக தனிமைச் சிறையில் அடைக்கப்பட்ட பிறகு தான் மறுவாழ்வு மையத்திற்கு அனுப்பப்பட்டதாகவும், அதுவும் பெரிய தோள்பட்டை அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு மருத்துவ நிபுணர்களின் ஆலோசனையின் பேரில் தான் அனுப்பப்பட்டதாகவும் அன்வார் கூறினார்.

எனவே, (நஜிப்பின் அனுபவத்தை) அன்வாரின் அனுபவத்துடன் ஒருபோதும் ஒப்பிடாதீர்கள். அவர் அதே வழியில் நடத்தப்பட விரும்பினால், அவர் முதலில் 10 ஆண்டுகள் பணியாற்ற வேண்டும். பின்னர் மறுவாழ்வு மையத்திற்கு கொண்டு வரப்பட வேண்டும் என்று அவர் பாங்காக்கில் உள்ள தாய்லாந்தின் வெளிநாட்டு நிருபர்கள் கிளப்பில் (எஃப்சிசிடி) செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

நான் சிறையில் அடைக்கப்பட்டபோது, ​​​​சிமென்ட் தரையில் வாரக்கணக்கில் தூங்க வேண்டியிருந்தது.  முதுகு நிலை காரணமாக  ஒரு படுக்கை வழங்கப்பட வேண்டும் என்று மருத்துவர்கள் அறிவுறுத்தினார்.

எவ்வாறாயினும், பிகேஆர் தலைவர், நஜிப்பின் உடல்நிலை குறித்து மருத்துவர்கள் விளக்கினால், அவர் உண்மையிலேயே உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருக்கிறார். பின்னர் நஜிப்பை மறுவாழ்வு மருத்துவமனைக்கு மாற்றுவதில் எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை என்று கூறினார்.

அன்வாருக்கு ஏப்ரல் 1999 இல் ஊழலுக்காக ஆறு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது, மேலும் ஆகஸ்ட் 2000 இல் சோடோமிக்காக மேலும் ஒன்பது ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. பின்னர் அவர் 2018 இல் அரச மன்னிப்பைப் பெறுவதற்கு முன்பு சோடோமிக்காக மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவித்தார்.

நஜிப், சிகிச்சை மற்றும் கண்காணிப்புக்காக, செப்.,19ல், மனித உரிமை ஆணையத்திற்கு மாற்றப்பட்டதாக, சிறைத்துறை நேற்று தெரிவித்தது.

கோலாலம்பூர் மருத்துவமனை (HKL) பரிந்துரைத்த பிறகு நஜிப் HRC க்கு மாற்றப்பட்டார் என்றும், HRC அல்லது HKL ல் உள்ள நிபுணர்களிடம் இருந்து அனுமதி பெற்ற பிறகு, தண்டனையைத் தொடர அவர் மீண்டும் காஜாங் சிறைக்கு அனுப்பப்படுவார் என்றும் அது கூறியது.

நஜிப்புக்கு சிறப்பு சிகிச்சை அளிக்கப்படுவதாக சமூக ஊடகங்களில் பரவி வரும் குற்றச்சாட்டுகளை சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் மறுத்துள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here