சாலை சமிக்ஞை விளக்கில் நிற்காமல் சென்ற 8,000க்கும் மேற்பட்ட மோட்டார் சைக்கிளோட்டிகளுக்கு அபராதம்

15 நாட்களாக நாடு முழுவதும் போலீசார் நடத்திய நடவடிக்கையில், சாலை சமிக்ஞை விளக்கில் நிற்காமல் சென்ற 8,000க்கும் மேற்பட்ட மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்டது. புக்கிட் அமான் செயலர் நூர்சியா சாதுதீன் ஒரு அறிக்கையில், செப்டம்பர் 15 அன்று தொடங்கிய நடவடிக்கையின் போது சாலை போக்குவரத்து விதிகள் 1959 இன் கீழ் குற்றத்திற்காக மொத்தம் 16,163 சம்மன்கள் அனுப்பப்பட்டதாக கூறினார்.

மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்கள் (8,211) கார்களுக்கு (6,083), பிற வாகனங்கள் (1,055), லோரிகள் (528), வேன்கள் (264) மற்றும் பேருந்துகள் (22) அபராதம் விதிக்கப்பட்டவர்களில் பாதிக்கும் மேலானவர்கள். மற்ற போக்குவரத்து விதிமீறல்களுக்காகவும் 24,276 சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டதாக நூர்சியா கூறினார்.

சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987ன் கீழ் 6 பேரையும், ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952ன் கீழ் எட்டு பேரையும், கைது வாரண்ட்கள் தொடர்பான 13 பேரையும் போலீஸார் கைது செய்தனர். விபத்துக்கு வழிவகுக்கும் என்பதால், சிவப்பு விளக்குகளில் நிறுத்தத் தவறியதை போலீசார் தீவிரமாக எடுத்துக் கொண்டதாக நூர்சியா கூறினார். மற்ற சாலைப் பயணிகளின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காக, பொதுமக்கள் எப்போதும் கவனமாக இருக்கவும் போக்குவரத்து விதிகளை கடைபிடிக்கவும் அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here