நமது சாலைகள் உலகில் 12ஆவது மோசமான சாலைகளா? உண்மையில்லை என்கிறது அமைச்சகம்

மலேசிய சாலைகள் உலகின் 12ஆவது மோசமான சாலைகள் என்ற செய்தி அறிக்கைகளை பணித்துறை அமைச்சகம் (KKR) மறுத்துள்ளது. ஒரு அறிக்கையில் அமைச்சகம் இந்த அறிக்கைகள் தவறானவை என கூறியது. இது தவறாகவும் மற்றும் மலேசியாவின் ஒட்டுமொத்த சாலைகளின் தரம் பற்றிய எதிர்மறையான கருத்தை அளித்ததாகக் கூறியது.

சாலையின் தரம், சாலையின் தரத்தில் முன்னேற்றம், சாலை இறப்புகள் மற்றும் சாலை நெட்வொர்க்கின் ஒப்பீட்டு அளவு ஆகிய நான்கு காரணிகளின் அடிப்படையில் மதிப்பெண்களைக் கணக்கிட்ட ஆன்லைன் ஓட்டுநர் கல்வி நிறுவனமான ஜூடோபியின் ஆய்வை மேற்கோள் காட்டிய செய்தி அறிக்கைகள் கூறியுள்ளன.

இது 59 நாடுகளின் தரவுகளை மட்டுமே கணக்கில் எடுத்துக் கொண்டது. ஆகஸ்ட் 10 அன்று உத்துசான் மலேசியா வெளியிட்ட மற்றொரு அறிக்கை, ஆஸ்திரேலியா, பிரிட்டன் மற்றும் நியூசிலாந்தை விஞ்சி உலகின் முதல் 21 இடங்களுக்குள் மலேசியாவின் சாலை தரத்தை பட்டியலிட்டுள்ளது என்று KKR சுட்டிக்காட்டியது.

உலகளாவிய போட்டித்திறன் குறியீட்டில் இருந்து பெறப்பட்ட தரவுகளைப் பயன்படுத்தி உலகளாவிய பொருளாதாரம் வழங்கிய சாலை தர தரவரிசையின் அடிப்படையில் இந்த அறிக்கை வெளியிடப்பட்டது.

சுவிட்சர்லாந்தின் டாவோஸில் உள்ள உலகப் பொருளாதார மன்றத்தில் பங்கேற்ற 144 நாடுகளைச் சேர்ந்த 14,000 வணிகத் தலைவர்களை உள்ளடக்கிய நிர்வாக ஆய்வின் உண்மையான ஆதாரங்களையும் இந்த ஆய்வு மேற்கோளிட்டுள்ளது என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

செய்தி அறிக்கையின் அடிப்படையில், மலேசியா மொத்த ஏழு புள்ளிகளில் 5.3 புள்ளிகளைப் பெற்று ஸ்வீடன் (23), கனடா (31), ஆஸ்திரேலியா (33), பிரிட்டன் (37) ஆகிய நாடுகளை விஞ்சி 21வது இடத்தில் உள்ளது. தென்கிழக்கு ஆசியாவில் சிங்கப்பூருக்கு அடுத்தபடியாக மலேசியா இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது.

மக்கள் சிறந்த சேவைகளைப் பெறுவதை உறுதி செய்வதற்காக காசோலை மற்றும் சமநிலை முறையாக வெளியிடப்பட்ட அனைத்து ஆய்வு அறிக்கைகளிலும் எப்போதும் கவனம் செலுத்துவதாக KKR கூறியது.

நாட்டில் குறிப்பாக சாலைகளின் தரத்தை பராமரிப்பதில் KKR ஆல் பல்வேறு உறுதிப்பாடுகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகின்றன. மொத்தம் 20,017 கிலோமீட்டர் நீளமுள்ள மத்திய சாலைகளில் பராமரிப்புப் பணிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன.

KKR நாடு முழுவதும் சாலைப் பராமரிப்புக்கான ஒதுக்கீடுகளில் RM900,000-க்கும் மேல் பெற்றது. ஆகஸ்ட் வரை, 6,656 பள்ளங்கள் சீரமைக்கப்பட்டுள்ளன என்றார்.

2016 முதல் பூஜ்ஜிய குழிகள் பிரச்சாரம் மற்றும் நவம்பர் 2021 இல் தொடங்கப்பட்ட Kita Jaga Jalan Kita  பிரச்சாரத்தின் மூலம் சாலையின் தரத்தை பராமரிப்பதற்கான தொடர்ச்சியான முயற்சிகளிலும் கவனம் செலுத்துவதாக அமைச்சகம் கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here