பிரபல அபு சயாஃப் தலைவர் இந்தாங் சுசுகான் கொல்லப்பட்டார்

கோத்தா கினபாலு, சபாவில் குறைந்தது ஆறு கடத்தல்களுக்கு தொடர்புடைய  ஒரு பிரபலமான அபு சயாஃப் துணைத் தளபதி இந்தாங் சுசுகன், ஜாம்போங்கா நகரில் உயர் பாதுகாப்பு இராணுவ முகாமில் ஏற்பட்ட கைகலப்பின் போது கொல்லப்பட்டார்.

மாநில உளவுத்துறை ஆதாரங்களின்படி, ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக்டோபர் 9) காலை 6.20 மணியளவில் இந்தாங் மற்றும் இரண்டு செல்மேட்களான ஆர்னெல் கேபின்டோய் மற்றும் ஃபெலிசியானோ சுலாயோ ஆகியோர் கொல்லப்பட்டனர்.

அதிகபட்ச பாதுகாப்பு முகாமில் பணியில் இருந்த இரண்டு அதிகாரிகள் – அகஸ்டின் ரோஜர் மற்றும் லோரன்ஸ் மத்தியாஸ் – காலை உணவை வழங்குவதற்காக அவர்கள் அறைக்குள் நுழைந்தபோது மூவரால் கத்தியால் குத்தப்பட்டதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. சலசலப்பைக் கண்டதும் சிறையை நிர்வகித்த ஒரு அதிகாரி, மூவர் மீது துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியதில், அவர்கள் கொல்லப்பட்டதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

சபாவின் கிழக்கு கடற்கரையில் கடத்தல்களை நடத்த பிலிப்பைன்ஸ் துப்பாக்கிதாரிகளை அனுப்ப ஜோலோவை தளமாகக் கொண்ட முக்கிய அபு சயாஃப் தலைவர்களில் இந்தாங்கும் ஒருவர். கடத்தல்களுக்கு அவர் பொறுப்பு என்றும், பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஜோலோவில் உள்ள அவரது மறைவிடத்தில் வைத்திருந்ததாகவும், அங்கிருந்து அவர்களை விடுவிப்பதற்கான பேச்சுவார்த்தைகள் நடைபெற்றதாகவும்  வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

இந்தாங்கால் கடத்தப்பட்டவர்களில், மே 14, 2015 அன்று ஓஷன் கிங் கடல் உணவு விடுதியில் மேலாளர் தியென் நியூக் ஃபன் மற்றும் சரவாகிய சுற்றுலாப் பயணி பெர்னார்ட் தேன் அழைத்துச் செல்லப்பட்ட சண்டகன் கடத்தல் சம்பவமும் அடங்கும். அதே ஆண்டு நவம்பர் 8 அன்று பேச்சுவார்த்தைக்குப் பிறகு தியென் விடுவிக்கப்பட்டார். ஆனால் பேச்சுவார்த்தைகள் தோல்வியடைந்த பிறகு நவம்பர் 17 அன்று அபு சயாஃப் குழுவால் தலை துண்டிக்கப்பட்டது.

ஏப்ரல் 2, 2014 அன்று செம்போர்னாவில் உள்ள சிங்கமாதா ரிசார்ட்டில் இருந்து மே 31, 2014 அன்று மீட்கப்பட்ட சீன நாட்டவர் கை ஹுயூன்,  லஹாட் டத்து, குனாக் மற்றும் செம்போர்னாவிலிருந்து மீன் பண்ணைகளை நடத்துபவர்களையும் இந்தாங் பணயக்கைதிகளாக வைத்திருந்தார்.

இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு பிலிப்பைன்ஸ் இராணுவத்துடனான சண்டையின் போது ஒரு கையை இழந்த இந்தாங், 2020 இல் மணிலாவின் பொது மன்னிப்பின் கீழ் சரணடைந்தார். பின்னர் ஜாம்போங்கா நகரில் தடுத்து வைக்கப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here