லாபுவான் கார்ப்பரேஷன் தெருநாய்களை பிடிக்கும் நடவடிக்கையை தீவிரப்படுத்துகிறது

உள்ளூர் நகராண்மைக்கழகமான லாபுவான் கார்ப்பரேஷன் (LC) தெருக்களில் சுற்றித் திரியும் தெருநாய்களைப் பிடிக்கும் முயற்சிகளை தீவிரப்படுத்தியுள்ளது. ரேபிஸ் நோய்த்தொற்று மற்றும் நாய்க்கடி வழக்குகள் பரவுவதைத் தடுப்பதற்கான உள்ளூர் நகராண்மைக்கழகத்தின் முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாக கடந்த வாரம் முதல் தொடங்கப்பட்ட இந்த நடவடிக்கை.

LC கார்ப்பரேட் விவகாரங்கள் துறை இன்று ஒரு அறிக்கையில், தெருநாய்களை எதிர்த்துப் போராடுவதை விடவும், மேலும் பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்துவதை விடவும் மாநகராட்சிக்கு உதவுமாறு பொதுமக்களுக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளது. ரேபிஸ் பரவக்கூடிய சாத்தியக்கூறுகளின் வெளிச்சத்தில், பல்வேறு சுற்றுப்புறங்களில் வழிதவறிச் செல்வது தொடர்பான புகார்கள் அதிகரித்துள்ளன. இதன் விளைவாக எங்கள் சுகாதாரப் பிரிவு நாய்களைப் பிடிக்கும் முயற்சிகளை அதிகரிக்கிறது.

இது பொது சுகாதாரம் மற்றும் பாதுகாப்பின் பிரச்சினை, எனவே வழிதவறிய நாய்களை பிடிக்கும் நடவடிக்கை கொடூரமானதாக கருதப்படாது. ஆனால் அவசியமானது என்று நாங்கள் உறுதியாக நம்புகிறோம் என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது. தெருக்களில் சுற்றித்திரியும் தெருநாய்கள் துஷ்பிரயோகம் மற்றும் விஷம் கூட பாதிக்கப்படும் என்று LC கூறினார்.

ரேபிஸ் நோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு பொதுமக்கள் ஒத்துழைக்க வேண்டும் என்றும் நிறுவனம் அழைப்பு விடுத்தது மற்றும் நாய் உரிமையாளர்கள் தங்கள் செல்லப்பிராணிகளை தங்கள் வளாகங்களுக்கு வெளியே சுற்றித் திரிவதை அனுமதிக்க வேண்டாம் என்றும் அறிவுறுத்தியது. ஜனவரி முதல் இன்று வரை மொத்தம் 315 வழிதவறிய நாய்கள் பிடிக்கப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here