கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள ஆறு விரைவுச் சாலைகளுக்கு சுங்கக் கட்டணத்தை குறைக்க அரசாங்கம் ஒப்புதல்

ஷா ஆலம்: கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள ஆறு விரைவுச் சாலைகளுக்கான சுங்கக் கட்டணத்தை குறைக்க அரசாங்கம் ஒப்புக்கொண்டுள்ளதாக டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார். வாழ்க்கைச் செலவு அதிகரித்து வருவதால் மக்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சனைகளுக்கு அக்கறை காட்ட,  Projek Lintasan Kota Holdings Sdn Bhd (Prolintas) கீழ் நான்கு சலுகை நிறுவனங்களை மறுசீரமைப்பதற்கான முன்மொழிவுக்கும் அரசாங்கம் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது.

அம்பாங்-கோலாலம்பூர் உயர்த்தப்பட்ட நெடுஞ்சாலை (AKLEH), கத்ரி  எக்ஸ்பிரஸ்வே (GCE), கெமுனிங்-ஷா ஆலம் நெடுஞ்சாலை (LKSA) மற்றும் காஜாங்  இணைப்பு விரைவுச்சாலை (SILK) ஆகியவை இந்த அக்டோபர் 20 ஆம் தேதி நள்ளிரவு 12.01 மணிக்கு நடைமுறைக்கு வரும் என்று வியாழன் (அக். 13) டாமன்சாரா-ஷா ஆலம் (DASH) விரைவுச் சாலையைத் திறந்து வைக்கும் போது, ​​தற்காலிகப் பிரதமர் கூறினார்.

மறுசீரமைப்பு நடவடிக்கையானது, சம்பந்தப்பட்ட சலுகை நிறுவனங்களுக்கு வழங்கப்பட வேண்டிய இழப்பீடாக 8.8 பில்லியன் ரிங்கிட் வரை அரசாங்கம் சேமிக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஐஜேஎம் கார்ப்பரேஷன் பெர்ஹாட் கீழ் உள்ள காஜாங்-சிரம்பான் நெடுஞ்சாலை (லிக்காஸ்) மற்றும் சுங்கை பீசி எக்ஸ்பிரஸ்வே (பெஸ்ராயா) ஆகியவற்றுக்கான கட்டணம் ஜனவரி 1, 2023 அன்று குறைக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

முன்னதாக இஸ்மாயில் சப்ரி தனது உரையில், மேற்கில் இருந்து ஷா ஆலமிலிருந்து கிழக்கிலிருந்து கோலாலம்பூர் வரையிலான சாலையைப் பயன்படுத்துபவர்களுக்கு DASH விரைவுச் சாலை மாற்றுப் பாதையாகும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here