மரணத் தண்டனை கைதியான மலேசியர் புனிதன் கணேசனை சிங்கப்பூர் நீதிமன்றம்விடுவித்தது

சிங்கப்பூரில் போதைப்பொருள் கடத்தியதற்காக மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்ட மலேசியர், அவர் மீதான வழக்கை அரசுத் தரப்பு நிரூபிக்கத் தவறிவிட்டதாக மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் கூறியதைத் தொடர்ந்து அவர் விடுவிக்கப்பட்டார்.

தலைமை நீதிபதி சுந்தரேஷ் மேனன் தலைமையிலான மூன்று பேர் கொண்ட பெஞ்ச் புனிதன் கணேசனின் தண்டனையை ரத்து செய்தது என்று ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

புனிதன் 2011 ஆம் ஆண்டில் டயமார்ஃபின் என்றும் அழைக்கப்படும் சுத்தமான ஹெராயின் போதைப்பொருள் பேரத்தில் மூளையாக செயல்பட்டதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. மேலும் இருவரான வி சண்முகம் வேலு (மலேசியர்) மற்றும் சூயிஃப் இஸ்மாயில் (சிங்கப்பூரியர்) ஆகியோர் பின்னர் இந்த ஒப்பந்தத்திற்காக குற்றவாளிகளாக அறிவிக்கப்பட்டனர்.

பரிவர்த்தனையை எளிதாக்குவதற்காக புனிதன், சண்முகத்தை மெக்டொனால்டு கார்பார்க்கில் சூயிஃபுக்கு அறிமுகப்படுத்தியதாகக் கூறப்படுகிறது.  எவ்வாறாயினும், இந்தச் சந்திப்பு இடம்பெற்றதா என்பதில் நியாயமான சந்தேகம் இருப்பதாக மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றம் தெரிவித்துள்ளது.

இந்தக் குற்றச்சாட்டைத் தக்கவைக்க அரசுத் தரப்பு நிரூபிக்க வேண்டிய இணைப்பு இதுவாகும். ஏனெனில் போதைப்பொருள் கடத்தல் என்று கூறப்படும் பொதுவான நோக்கம் அந்தக் கூட்டத்தில் இருந்து உருவானது என்று தீர்ப்பு வாசிக்கப்பட்டது.

விசாரணையின் போது, ​​பணப்பரிவர்த்தனைக்கு மூளையாக செயல்பட்ட புனிதன் என்று சண்முகம் கண்டுபிடித்தார். சண்முகம் மற்றும் சூயிப் ஆகியோர் 2015 இல் குற்றவாளிகள் என்று தீர்ப்பளிக்கப்பட்டனர். அப்போது 30 வயதான சண்முகத்திற்கு 15 பிரம்படியும் ஆயுள் தண்டனையும், அப்போது 46 வயதான சூயிஃப் என்பவருக்கு மரண தண்டனையும் விதிக்கப்பட்டது.

புனிதன் பின்னர் மலேசியாவில் கைது செய்யப்பட்டு விசாரணைக்காக 2016 ஜனவரியில் சிங்கப்பூருக்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டார். அவர் குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டு 2018 இல் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. ஆனால் குற்றம் நிரூபிக்கப்படாததால் அவர் விடுவிக்கப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here