சுங்கச்சாவடிகளை அகற்றும் பக்காத்தான் ஹராப்பானின் புதுப்பிக்கப்பட்ட உறுதிமொழியை மகாதீர் சாடினார்

பாங்கி: Gerakan Tanah Air (GTA) தலைவர் டாக்டர் மகாதீர் முகமட், 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) கூட்டணி வெற்றி பெற்றால், சுங்கச்சாவடிகளை அகற்றும் பக்காத்தான் ஹராப்பானின் புதுப்பிக்கப்பட்ட உறுதிமொழியை விமர்சித்தார்.

நெடுஞ்சாலைகளை சீரமைக்க சுங்கச்சாவடிகளில் இருந்து நிதி எங்கிருந்து வரும் என முன்னாள் பிரதமர் கேள்வி எழுப்பியுள்ளார். அவர்கள் (முன்னர்) சுங்கச்சாவடிகளை ஒழிப்போம் என்று கூறினர். இம்முறையும் அதையே செய்வோம் என உறுதியளிக்கின்றனர்.

நாட்டிற்கு சுங்கச்சாவடிகள் தேவை என்பதை மக்கள் அறிந்திருப்பதால் மக்கள் அவர்களை ஆதரிப்பார்கள் என்று நான் நம்பவில்லை என்று பெஜுவாங் தலைவர் இங்கு நடந்த GTA நிகழ்வில் கூறினார்.

2018ஆம் ஆண்டு பொதுத் தேர்தல் வாக்குறுதியில்  கட்டாய மரண தண்டனையை ரத்து செய்வது உள்ளிட்ட பிற உறுதிமொழிகள் நிறைவேற்றப்படவில்லை என்றார்.

இதற்கு  உள்ள மக்களவையில் மூன்றில் இரண்டு பங்கு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் ஆதரவு தேவை என்றார். திங்களன்று, டிஏபி தலைவர் லிம் குவான் எங், GE15ஐ வென்று அடுத்த கூட்டாட்சி அரசாங்கத்தை அமைத்தால், பிளஸ் நார்த்-தெற்கு விரைவுச்சாலையில் சுங்கச்சாவடிகளை PH ரத்துசெய்வதாக உறுதியளித்தார்.

பேராக்கின் ஜெலபாங்கில் GE15க்கு முந்தைய பிரச்சார விருந்தில், லிம் PH 22 மாதங்கள் ஆட்சியில் இருந்தபோது நெடுஞ்சாலைக்கான கட்டணத்தை 18% குறைத்துள்ளது என்றார். சைனா பிரஸ் படி, முன்னாள் நிதியமைச்சர், PH இன்னும் ஐந்து ஆண்டுகள் அரசாங்கத்தில் இருந்தால், நெடுஞ்சாலையில் “டோல்களை ஒழிக்க முடியும்” என்று கூறினார்.

மே 9, 2018 அன்று PH இன் வரலாற்று வெற்றிக்கு முன், 2017 இல் இதேபோன்ற உறுதிமொழியை லிம் செய்ததாக மேற்கோள் காட்டப்பட்டது. 2018 பொதுத் தேர்தலுக்கான கூட்டணியின் உறுதிமொழிகளில் நெடுஞ்சாலைகளில் சுங்கச்சாவடிகளை ரத்து செய்வதும் இருந்தது.

2020 ஆம் ஆண்டில், அப்போதைய PH அரசாங்கம் நெடுஞ்சாலையில் டோல் கட்டணங்களில் 18% குறைப்பை செயல்படுத்தியது. இது அதன் அறிக்கையின்படி இருப்பதாகக் கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here