நீதிமன்ற வழக்குகள் உள்ள அரசியல்வாதிகள் GE15ல் இருந்து விலகி இருக்க வேண்டும் என்று ஊழல் எதிர்ப்பு NGO கருத்து

நீதிமன்றத்தில் ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளும் அரசியல்வாதிகள், வரும் பொதுத் தேர்தலில் (GE15) போட்டியிடக் கூடாது என, ஊழல் மற்றும் குரோனிசத்தை எதிர்ப்பதற்கான மையம் (C4) கூறுகிறது.

ஊழல் எதிர்ப்பு குழுவின் தலைவர் எட்மண்ட் டெரன்ஸ் கோம்ஸ், இந்த அரசியல்வாதிகள் தேர்தலில் நிற்பதற்கு முன்பு இதுபோன்ற குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்து தங்களைத் தாங்களே விடுவிக்க வேண்டும் என்றார்.

அம்னோவைச் சேர்ந்த அஹ்மட் ஜாஹித் ஹமிடி, மூடாவைச் சேர்ந்த சையத் சாதிக் சையத் அப்துல் ரஹ்மான் மற்றும் டிஏபியைச் சேர்ந்த லிம் குவான் எங் ஆகியோரின் நீதிமன்ற வழக்குகளை நான் குறிப்பிடுகிறேன் என்று அவர் C4 இன் அரசியலில் வணிக அறிக்கையின் வெளியீட்டு விழாவில் கூறினார்.

பண்டோரா ஆவணங்கள் கசிந்ததில் பெயர் குறிப்பிடப்பட்ட அரசியல்வாதிகள் GE15 க்கு வேட்பாளராக பரிந்துரைக்கப்பட்டிருக்கக் கூடாது என்றும் அவர் கூறினார். கட்சித் தலைவர்கள் தாங்கள் முன்மொழிந்த வேட்பாளர்களைக் கவனமாகப் பார்க்குமாறு நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன். அவர்கள் மீது பண்டோரா ஆவணங்களில் பெயர் இருப்பது போன்ற கடுமையான குற்றச்சாட்டுகள் இருந்தால், அவர்கள் ஏன் இன்னும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறார்கள்?

தரவு கசிவு அதன் வகையான மிகப்பெரியது. மேலும் உலகெங்கிலும் உள்ள ஷெல் நிறுவனங்களை அமைக்கவும் நிர்வகிக்கவும் உதவும் கடல் சேவை வழங்குநர்களிடமிருந்து கிட்டத்தட்ட 12 மில்லியன் ஆவணங்கள் மற்றும் பிற பதிவுகளை உள்ளடக்கியது.

ஜாஹிட், நிதியமைச்சர் தெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸ், முன்னாள் நிதியமைச்சர் டைம் ஜைனுடின், பிகேஆரின் வில்லியம் லியோங் மற்றும் தப்பியோடிய நிதியாளர் லோ டேக் ஜோவின் பெற்றோரும் இதில் இணைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here