பத்து தொகுதியில் சுயேச்சை வேட்பாளராக தியான் சுவா களமிறங்குகிறார்

கோலாலம்பூர்: பிகேஆர் முன்னாள் துணைத் தலைவர்  தியான் சுவா, 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் பத்து நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் சுயேச்சை வேட்பாளராக நிற்கிறார். இரண்டு முறை முன்னாள் பத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  வேட்புமனுத் தினத்திற்கு முன்னதாக, வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 4) மதியம், செந்தூலுக்கு அருகே தேர்தல் கமிஷன் (EC) மாநாட்டில் காணப்பட்டார்.

அனைத்து வேட்பாளர்களும் SMK செந்தூல் உத்தாமாவுக்குச் செல்ல அழைக்கப்பட்டனர் என்று ஆதாரம் சுருக்கமாக கூறியது. சுவாவுடன் நெருங்கிய தொடர்புடைய ஆதாரம், முன்னாள் பத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மக்களின்  கருத்துக்களைப் பெற்ற பிறகு GE15 இல் நிற்க முடிவு செய்ததாகக் கூறினார்.

இதற்கிடையில், Chua, தொடர்பு கொண்ட போது, ​​Batu இல் நிற்கும் அவரது முடிவைப் பற்றி அமைதியாக இருந்தார். நாளை (நவம்பர் 5) காலை காத்திருந்து பாருங்கள் என்று சுவா கூறினார்.

சுவா பத்துவில் சுயேச்சை வேட்பாளராக நிற்க முடிவு செய்தால், அவர் பிகேஆரின் பி பிரபாகரன், மஇகாவின் துணைத் தலைவர் ஏ கோகிலன் பிள்ளை, மற்றும் சாத்தியமான வாரிசான் மற்றும் வழக்கறிஞர் மற்றும் ஆர்வலரான சித்தி காசிம் போன்ற பிற சுயேட்சை வேட்பாளர்களுக்கு எதிராக போட்டியிடுவார்.

சுவா 2008 முதல் 2018 வரை பத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் இருந்தார். ஆனால் ஷா ஆலம் உயர்நீதிமன்றத்தால் அவருக்கு விதிக்கப்பட்ட RM2,000 அபராதம் காரணமாக நியமன நாளில் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்ட பின்னர் அவர் GE14 இல் போட்டியிடவில்லை.

சுவா மற்றும் பிகேஆர் சுயேட்சை வேட்பாளராக இருந்த பிரபாகரனை ஆதரித்தனர். GE14 க்குப் பிறகு, பிரபாகரன் PKR இல் அதிகாரப்பூர்வ உறுப்பினராக இணைந்தார். இருப்பினும், உயர் நீதிமன்றம் பின்னர் நவம்பர் 6, 2019 அன்று – GE14 க்குப் பிறகு – உண்மையில் தியான் சுவா தனது தகுதியை இழக்கவில்லை என்றும் எந்தத் தேர்தலிலும் போட்டியிடலாம் என்றும் தீர்ப்பளித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here