பொதுத்தேர்தலுக்காக நவ.18ஆம் தேதியை பொது விடுமுறையாக அரசாங்கம் அறிவிக்க வேண்டும்; கியூபெக்ஸ் பரிந்துரை

கோலாலம்பூர்: 1ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15), நவம்பர் 19ஆம் தேதி நடைபெற உள்ள வாக்குச் சாவடிகளுக்கு மக்கள் செல்வதற்கு வசதியாக, நவம்பர் 18ஆம் தேதியை சிறப்புப் பொது விடுமுறையாக அரசாங்கம் அறிவிக்க வேண்டும் என்று பொதுச் சேவை ஊழியர் சங்கங்களின் காங்கிரஸ் (கியூபெக்ஸ்) பரிந்துரைத்தது.

அதன் தலைவர் அட்னான் மாட், வாக்களிக்கும் தேதி சனிக்கிழமை வந்தாலும் பலர் தங்கள் பணியிடங்களில் வாக்களிக்காததால் கூடுதல் பொது விடுமுறை ஒரு நாள் முன்னதாக வழங்கப்பட வேண்டும் என்று கூறினார். வாக்களிக்கும் பொறுப்பை நிறைவேற்ற நான்கு மணி நேரத்திற்கும் மேலாக பயணிக்க வேண்டியவர்கள் அவர்களில் உள்ளனர்.

தீபகற்பத்தில் வசிக்கும் லாபுவான், சபா மற்றும் சரவாக் குடியிருப்பாளர்களைப் போலவே, வரையறுக்கப்பட்ட விமான அட்டவணை அவர்கள் வாக்களிக்கும் நாளில் வீடு திரும்புவதை கடினமாக்கலாம். கூடுதல் பயணம் தேவைப்படும் உட்புறத்தில் வசிப்பவர்களைக் குறிப்பிடவில்லை. நீண்ட காலமாக என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

ஒவ்வொரு பணியாளரும் வருடாந்திர விடுப்பு எடுக்க தகுதியுடையவர்கள் என்றாலும், வாக்குச் சாவடிக்குத் திரும்புவதற்கு முன்கூட்டிய விடுப்புக்கு விண்ணப்பிக்க அனுமதிக்காத முதலாளிகள் இருப்பதாக கியூபெக்ஸ் கவலை கொள்கிறது என்று அட்னான் கூறினார்.

தேர்தல் ஆணையம் (SPR) வாக்குப்பதிவு நாளை நவம்பர் 19ஆம் தேதியும், முன்கூட்டியே வாக்குப்பதிவு நவம்பர் 15ஆம் தேதியும் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here