சுங்கை சிப்புட்டில் பெரிய புள்ளிகளை எதிர்த்து போட்டியிடும் இல்லத்தரசியான இந்திராணி

ஈப்போ சுங்கை சிப்புட்  நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கு இந்திராணி செல்வ குமார் சில பெரிய  கட்சிகளை எதிர்கொண்டாலும்  50 வயதான இல்லத்தரசி  சிறிதும் பயப்படவில்லை. இந்தத் தொகுதிக்கு போட்டியிடும் மூன்று சுயேச்சை வேட்பாளர்களில் ஒருவரான இந்திராணி, தேசிய முன்னணி, பக்காத்தான் ஹராப்பான் மற்றும் பெரிகாத்தான் நேஷனல் ஆகியவற்றின் வேட்பாளர்களைப் பற்றி கவலைப்படவில்லை என்றார்.

நான் கடந்த மூன்று ஆண்டுகளாக எனது அரசு சாரா அமைப்பான  Pertubuhan Peneraju Insan  மூலம் சுங்கை சிபுட்டில் பணியாற்றி வருகிறேன். 15ஆவது பொதுத்தேர்தலில் (GE15) போட்டியிடச் சொன்னது இங்குள்ள் மக்கள் தான் என்று அவர் ஒரு பேட்டியில் கூறினார்.

நான் முதல் பொதுத் தேர்தலில் போட்டியிடுவதைப் பற்றி நான் ஆரம்பத்தில் சற்று பதட்டமாக இருந்தேன். ஆனால் என் கணவர், என் என்ஜிஓ உறுப்பினர்கள் மற்றும் சுங்கை சிப்புட்டில் உள்ள மக்கள் ஆகியோரின் ஊக்கத்தால், எனக்குள் இருந்த பயம் நீக்கப்பட்டதை உணர்ந்தேன் என்று அவர் கூறினார். வாக்களிப்பு நாளுக்காக என்னால் காத்திருக்க முடியவில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சுங்கை சிப்புட் தொகுதியில் ஏழு முனைப் போட்டி நடைபெறும். இதன் மூலம் இந்திராணி பக்காத்தானின் தற்போதைய எஸ்.கேசவன், மஇகா தலைவர் டான்ஸ்ரீ எஸ்ஏ விக்னேஸ்வரன், பெரிகாத்தானின் டத்தோஸ்ரீ ஜி. இருதயநாதன், ஜிடிஏ-பெஜுவாங்கின் அகமது ஃபௌசி முகமது ஜாஃபர் மற்றும் மேலும் சுயேச்சை வேட்பாளர்களான பஹாருதீன் கமாருதீன் மற்றும் என். ராஜா  ஆகியோரை எதிர்கொள்வார்.

இந்திராணி ஜலாங் மாநில சட்டமன்றத்திற்காக பக்காத்தானின் தற்போதைய லோஹ் ஸ்ஸீ யீ, தேசிய முன்னணியின் பான் சீன் சாங் மற்றும் பெரிகாத்தானின் டத்தோ நரன் சிங் ஆகியோருக்கு எதிராகவும் போட்டியிடுகிறார்.

வாக்குப்பதிவு நாள் நவம்பர் 19ஆம் தேதியும், முதற்கட்ட வாக்குப்பதிவு நவம்பர் 15ஆம் தேதியும் நடைபெறும். முன்பு பெட்டாலிங் ஜெயா  சேர்ந்தவராக இருந்த இவர்  ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன்பு சுங்கை சிப்புட்டில் குடிபெயர்ந்தார்.

கம்போங் பெங்காலி, கம்போங் கோபால், கம்போங் வீராசாமி, கம்போங் கெமுனிங் உள்ளிட்ட சில கிராமங்களில் ஏராளமான குடிசைவாசிகள் உள்ளனர். மக்கள் வாழ்வதற்கு ஏற்ற வீடுகளைப் பெற வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

எனது பட்டியலில் அடுத்ததாக, குடிமக்கள் அல்லாதவர்கள் என வகைப்படுத்தப்பட்ட குழந்தைகளை உள்ளடக்கிய அதிகமான குழந்தைகளை பள்ளிகளுக்கு அனுப்புவதை ஊக்குவிப்பதாகும். எனவே அவர்கள் சரியான கல்வியைப் பெற முடியும். இது வறுமையிலிருந்து விடுபடுவதற்கும் சிறந்த எதிர்காலத்திற்கும் வழிவகுக்கும்.

சுங்கை சிப்புட் ஒரு அழகான இடம். ஆனால் வடிகால் அமைப்பு, வடிகால் மற்றும் நிலத்தை ரசித்தல் ஆகியவை நீண்ட காலமாக மேம்படுத்தப்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

சுற்றுச்சூழல் துறையை இங்கு ஊக்குவிப்பேன். இது பொருளாதாரத்தை மேம்படுத்துவதோடு மக்களுக்கு அதிக வேலை வாய்ப்புகளையும் உருவாக்கும் என்று அவர் கூறினார். இங்கே ஒரு திரையரங்கம் கூட இல்லை. நான் உண்மையில் அந்த இடத்தை அபிவிருத்தி செய்து அதை வாழ வைக்க விரும்புகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here